แนะนำเบาะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

scucati
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818695058
team: none
Bike: scott

แนะนำเบาะ

โพสต์ โดย scucati »

รบกวนแนะนำเบาะนั่งไม่เจ็บก้นอ่ะครับ ถ้าน้ำหนักเบาะด้วยยิ่งดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: แนะนำเบาะ

โพสต์ โดย DayWalker »

ของพรรค์อย่างนี้ขึ้นอยู่กับว่าตูดใครถูกกับอานแบบไหนมากกว่ากันอะครับ

แต่ที่ผมแนะนำคนอื่นๆใช้มาก ก็ San Macro Mantra ประมาณ 90% จบที่ตัวนี้ อีก 10% ที่เหลือจะมาจบที่ Selle SMP แทนครับ

ผมใช้ SMP Dynamic รางคาร์บอนน้ำหนักจำไม่ได้แล้วครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

DayWalker เขียน:ของพรรค์อย่างนี้ขึ้นอยู่กับว่าตูดใครถูกกับอานแบบไหนมากกว่ากันอะครับ

แต่ที่ผมแนะนำคนอื่นๆใช้มาก ก็ San Macro Mantra ประมาณ 90% จบที่ตัวนี้ อีก 10% ที่เหลือจะมาจบที่ Selle SMP แทนครับ

ผมใช้ SMP Dynamic รางคาร์บอนน้ำหนักจำไม่ได้แล้วครับ
+1 สองรุ่นนี้ผมเห็นคนแนะนำกันมากครับ ทั้งในประเทศและต่างประเทศครับ
tumtengu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Avant 2014/ Trek Emonda SL 2015

โพสต์ โดย tumtengu »

น่าจะสำคัญที่ขนาดเบาะด้วยนะครับ
ผมใช้ Bontrager Paradigm xxx ชอบมาก เบา นุ่ม สวย ถูกด้วย
ไมโล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT Propel, Trek Madone, MOSSO TORRENT

โพสต์ โดย ไมโล »

แนะนำเบาะรางต่ำๆ ให้หน่อยสิครับ ผมเสียดายกระโดง ไม่อยากตัดน่ะครับ
ausasua
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.2 2014
ตำแหน่ง: Rayong

โพสต์ โดย ausasua »

Mantra รางต่ำครับ เทียบกับ bantrager affinity กับ serano ที่ผมมี ต่ำกว่าเกือบเซ็นทีเดียว
ไมโล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT Propel, Trek Madone, MOSSO TORRENT

โพสต์ โดย ไมโล »

Aspide นี่ก็น่าจะต่ำเหมือนกันมั๊ยครับ
pomman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aerothai en Vélo
Bike: Trek 4300 V, Bianchi Sempre Pro 2014, Dahon Board walk D7
ตำแหน่ง: ลำลูกกา คลอง4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomman »

lotus เขียน:
DayWalker เขียน:ของพรรค์อย่างนี้ขึ้นอยู่กับว่าตูดใครถูกกับอานแบบไหนมากกว่ากันอะครับ

+1 สองรุ่นนี้ผมเห็นคนแนะนำกันมากครับ ทั้งในประเทศและต่างประเทศครับ
2 ตัวนี้ใช้ได้ครับ
kchamnan
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kchamnan »

Bontrager Paradigm อีกเสียงครับ
panan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0862927064
Bike: CERVE'LO S5

โพสต์ โดย panan »

ผมใช้ bontrager paradigm รางคาร์บอนครับสวยเบานั่งสบายมากครับ
aqua
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BIANCHI KUMA 27.1 ORBREA AVANT M30S

โพสต์ โดย aqua »

ราคาเท่าไหร่มั่งครับ
ballbeing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตีนถีบ มือจับ สับเกียร์ หนีเมียปั่น

โพสต์ โดย ballbeing »

ผมเองก็จัดว่าเคยลองมาเยอะมากเหมือนกัน และในทีมก็เป็นพวกชอบลองอุปกรณ์ ผมไล่จากประสบการณ์ละกันครับ

fizik ค่ายนี้ผมลองมาสามตัว ทั้งงูและกิ้งก่า ขาดกระทิง ค่ายนี้ผมไม่อยากวิจารณ์มากเพราะสาวกเยอะสุด แต่ส่วนตัวเจ็บและไม่จบสักตัว
selle sanmaco ผมชอบรูปทรงเบาะค่ายนี้มากที่สุดเลยครับ ได้ใช้ aspine ต้องเรียกว่าเกือบใช่ ยิ่ง mantra นี่ไข่ไม่ชา แต่มันยังไม่ค่อยพอดีกับก้นนัก
selle italia ยี่ห้อนี้ลองมาสี่อัน ชอบทุกอันครับ ไม่เจ็บก้นเลยสักใบ เป็นเบาะที่นั่งสบายเอามากๆ แต่บางรุ่นนั่งนานแล้วน้องหายไข่ชา และรูปทรงเบาะ ไม่ค่อยจี๊ดเหมือนค่ายอื่น ใส่แล้วรถดูเรียบๆ เลยขายหมด
specialized อันแรกได้ลอง toupe ก็ติดใจครับ เรียกว่าเกือบจบที่ตัวนี้เพราะเบา สวย บาง ใส่แล้วรถดูซิ่งขึ้นมา แต่ไปเกิดเหตุรถล้มเบาะพัง เลยมาลอง romim มันดันกระชับก้นดีกว่าอันแรกซะอีก ก็เลยมาจบที่ค่ายนี้ ในทีมผมมีรถกันสารพัดยี่ห้อ แต่เกือบทุกคนใช้แต่เบาะสเปฯ
อีกตัวที่ใช้แล้วชอบคือ tioga spyder ผมนี่ตามใช้ทั้งสองตัว รุ่นแรกนั่งดี เบา แต่ดันอายุการใช้งานสั้นมาก ตามสเปคควรใช้แค่ปีเดียว รุ่นสองนี่ไม่จำกัดอายุ วัสดุดี ของน้อยผมไปสอยมาตั้งแต่ออกสัปดาห์แรก ใช้สามวันขาย เพราะเบาะให้ตัวมากเกินไป แถมไข่ชา ผมนี่ก้นไม่ค่อยมีปัญหา แต่น้องชายนี่ตัวปัญหาจริง
แก้ไขล่าสุดโดย ballbeing เมื่อ 28 มิ.ย. 2015, 22:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

aqua เขียน:

ราคาเท่าไหร่มั่งครับ
Mantra 6xxx

SMP 1xxxx
tee001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0854833374
ตำแหน่ง: 82/8 ม.7 ต.บางเตย อ.สามโคก จ.ปทุมธานี 12160

โพสต์ โดย tee001 »

Mantra จบตัวนี้เหมือนกัน ผมโชคดีคือเปลี่ยนครั้งเดียวเจอเลย
ถ่ายรูป จักรยาน
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

เบาะที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา ฟิสิก Kurve Snake แต่ตอนนี้ อยากใช้ของเบาเลยมาจบที่ TUNE ปรับดีๆก็ใช้ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”