Copy Vs. Original แฮนด์หมอบ ยอดนิยม 3T Aeronova เทียบกันดูครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Chai_7682
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Copy Vs. Original แฮนด์หมอบ ยอดนิยม 3T Aeronova เทียบกันดูครับ

โพสต์ โดย Chai_7682 »

ผมใช้ 3t aeronova carbon ตัว copy อยู่เหมือนกัน ราคาไม่ถึง 2,000 บาท
ก่อนปั่นทุกครั้งก็ลองยืนหันหน้าเข้าหารถ เอามือสองข้างจับ hood แล้วลองขย่มๆจนเท้าลอยสองข้าง เหมือนให้เสต็มมันรับน้ำหนักตัวทั้งหมด นน.ตัวผม 60กก.ก็ไม่เห็นว่าแฮนด์มันจะหักน่ะ ของ copy บางอย่าง ใช่ว่าจะไม่ดีเสมอไปครับ
ID LINE : chai_7682
รูปประจำตัวสมาชิก
maxza7833
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบ้านบัวทอง
Bike: TREK 2.1 (2014)
ตำแหน่ง: บางใหญ่ นนทบุรี

Re: Copy Vs. Original แฮนด์หมอบ ยอดนิยม 3T Aeronova เทียบกันดูครับ

โพสต์ โดย maxza7833 »

ขอบคุณสำหรับความรู้คับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

จะสั่งจากอาลีอยู่ พันสองเอง ส่วนตัวเชื่อมั่นในคาร์บอนจีน อิๆ
Notty Ceethreepo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0987142442
team: Doctor Bike Korat
Bike: S-Works Venge Huawei
ตำแหน่ง: Nakhonratchasima
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Notty Ceethreepo »

ชอบก็ซื้อทรงนี้แบบไม่มี logo ก็ได้ครับ คนใช้ของแท้จะได้ไม่หัวร้อน โรงงานดีๆมันก็มีอยู่และใช้งานได้จริงครับ
hamyacoza
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย hamyacoza »

คนมันไม่พรีเซนต์ของที่ตัวเองซื้อมาเป็นของห่วยหรอกครับ ไม่มีหรอก... โอ้ยย รถผมโครตกินน้ำมันเลย เครื่องก็อึด พี่อย่าซื้อรุ่นนี้ มีแต่.. รถผมนี่ สุดยอดด อย่างงั้นอย่างงี้ หรือเวลาเอารถเก่าไปขายเต้น โอ้ยย.. รถติดแก๊สมาหนิ ผมให้เท่านี้แล้วกัน แต่เวลาจะขาย.. รถสภาพดีติดแก๊สมาเสร็จพร้อมใช้งานครับ สุดประหยัดดด โถถถ ไอเวร
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

ของก๊อปมันก็่ใช่ว่าจะพังทุกอัน เพียงแค่มันมีโอกาสมากกว่า เพราะมันไม่มีการควบคุมคุณภาพ แค่ทำมาให้ดูเหมือน
ใครอยากใช้ของก๊อปก็ใช้ไปครับ เวลามันหักแล้วรถล้มก็เจ็บตัวกันเอง ของพังกันเอง แต่อย่าไปพาคนอื่นเค้าล้มไปด้วยล่ะครับ
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

https://www.youtube.com/watch?v=NjwXv7z-LGo
อันนี้คลิปผมเอง สเต็มคาร์บอน 3T สำเนา หักระหว่างปั่น นาทีที่ 3.12
สาเหตุที่สำเนาไม่ดี 1.ขอบผิวไม่เนียน เวลาขันจับไม่ได้ 100% จังหวะลงหลุมหักง่ายๆ หัวเกือบทิ่ม
ส่วนแฮน 3T ยืนโยกไปข้างหน้าทั้งตัวก็หักแล้วครับ รักชีวิตอย่าคิดเสี่ยงเลยครับ อันตรายจริงๆ
ปัจจุบัน ผมใช้เสต็ม3Tอัลลูกับแแฮนคาร์บอน3Tแท้ครับ อุ่นใจสุดๆ ผมมีรูปเสต็มที่หักด้วยนะครับ ถ้าใครยังจะเถียงว่ามันทนจะถ่ายมาให้ดูครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

โพสต์ โดย bigfatt »

น่าถ่ายรูปสำเนาที่หักมาเตือนสติคนชอบคิดว่าสำเนาก็ใช้ได้ เจ็บคนเดียวไม่ว่านำคนอื่นเจ็บไปด้วย คิดผิดคิดใหม่ได้
ray
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bikeloves
Bike: ฺ็BH กะโหลกกะลา

โพสต์ โดย ray »

ray
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bikeloves
Bike: ฺ็BH กะโหลกกะลา

โพสต์ โดย ray »

เอาไปดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”