ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

nun96z
สมาชิก
สมาชิก

Re: ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

โพสต์ โดย nun96z »

ขอบคุณครับ
RooBix
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817641606
Bike: Giant Propel - Trek Superfly

Re: ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

โพสต์ โดย RooBix »

:D
รูปประจำตัวสมาชิก
Boss270
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0944486310
team: สุทธิสารพิชชิ่ง
Bike: BMX HARO MASTER

โพสต์ โดย Boss270 »

ขอบคุณครับ
Bike-Commander
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bike-Commander »

เยี่ยมเลย ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีครับ
ทางเราบริการรับทำหมวกทุกชนิด โดยโรงงานหมวกชั้นนำอันดับ1 รับทำหมวกแก๊ป หมวกฮิปฮอป ปีกรอบ capbkk.com
พร้อมรับทำหมวกแก๊ป หมวกจักรยาน รับทำหมวก ติดต่อได้ที่ fastcap88.com
OA6789
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-9999-XXX
team: เมียสั่งปั่น
Bike: Java

โพสต์ โดย OA6789 »

ความรู้ดีๆอีกแล้ว ขอปักไว้ดูครับ ขอบคุณครับ
:D ปั่นเพื่อสุขภาพ ปั่นเรื่อยๆ ตามแรงที่มี ไม่ได้แข่งกับใคร :D
Sarawuti
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0887847352
team: 285
Bike: merida

โพสต์ โดย Sarawuti »

ได้ความรู้มากครับ
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ »

พี่ตาโจ ครับ ผมรบกวนถามนิดครับ :oops: :oops:
- ตอนที่จะใส่ ขาจาน
1. ต้องใส่เข้าไปลึกขนาดไหนครับ / ต้องชิดเฟรมเลยหรือ ต้องเว้นว่าง(เท่าไหร่ครับ)
2. ตอนถอด กับ ตอนใส่
2.1 ตอนถอด ให้ถอดน็อต 2 ตัวออกก่อน แล้วตามด้วย น็อตพลาสติก ใช่ไหมครับ
2.2 ตอนใส่ ให้ใส่ น็อตพลาสติก เข้าไปก่อน แล้วตามด้วยน็อต 2 ตัว ไหมครับ
.. ขอบคุณครับ
cats.jpg (97.93 KiB) เข้าดูแล้ว 7983 ครั้ง
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

น้องโอเลย์ เขียน:พี่ตาโจ ครับ ผมรบกวนถามนิดครับ :oops: :oops:
- ตอนที่จะใส่ ขาจาน
1. ต้องใส่เข้าไปลึกขนาดไหนครับ / ต้องชิดเฟรมเลยหรือ ต้องเว้นว่าง(เท่าไหร่ครับ)
2. ตอนถอด กับ ตอนใส่
2.1 ตอนถอด ให้ถอดน็อต 2 ตัวออกก่อน แล้วตามด้วย น็อตพลาสติก ใช่ไหมครับ
2.2 ตอนใส่ ให้ใส่ น็อตพลาสติก เข้าไปก่อน แล้วตามด้วยน็อต 2 ตัว ไหมครับ
.. ขอบคุณครับ
[align=center][/align]

รายละเอียดตามคลิบนี้เลยครับ

สวมขาจานให้ชนกระโหลกสนิทครับ

ที่เหลือก็ดูในคลิป
P008
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย P008 »

ขอบคุณมากครับ
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

ยังมีดีเทลอีกเยอะเลยยย
ยังทำเองไม่สำเร็จเลยยย
:cry:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

:geek:
poompat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DAREENTREE

โพสต์ โดย poompat »

ขอบคุณครับ
chartbanpho
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9463-5444
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพฉะเชิงเทรา
Bike: Araya Muddy Fox Touring

โพสต์ โดย chartbanpho »

ต้องใช้แบบที่มีท่อพลาสติกกันสานสายขูดที่แถมมาด้วยครับ แบบใหนครับท่าน
มีภาพประกอบด้วยมั๊ยครับ
รับผลิตเทนเนอร์สำหรับปั่นไฟฟ้าเพื่อการใช้งานจริงและรับติดตั้งออกแบบปรึกษาเรื่องโซล่าเซลล์รับปรึกษาทุกเรื่อง id:line ; chartycharty
chartbanpho
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9463-5444
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพฉะเชิงเทรา
Bike: Araya Muddy Fox Touring

โพสต์ โดย chartbanpho »

ยังไม่เนียนพอนะครับ ต้องปรับปรุงอีกหน่อย
-ใช้หัวปลอคสายธรรมดากับสายเกียร์เทฟลอนของชิมาโน แบบนี้ซักพักสายเป็นขรุยหมดครับ ต้องใช้แบบที่มีท่อพลาสติกกันสานสายขูดที่แถมมาด้วยครับ
-ไม่ใส่ตัวปรับสายเกียร์สับจาน แบบนี้ตั่งเกียร์ลำบากครับ ต้องคอยขันน็อตดึงสายตลอด ทำให้สายแตก
-น๊อตขาจานควรใช้ประแจปอนขันด้วยแรง12-14nmด้วย
-จุดที่สายเกียร์สับผัสกับเฟรมควรมีท่อพลาสติกมารองหน่อยครับ
ตามที่ช่างกัง บอกใว้
พอจะมีภาพประกอบ
และร้าน ที่ขายมั้ยครับ
รับผลิตเทนเนอร์สำหรับปั่นไฟฟ้าเพื่อการใช้งานจริงและรับติดตั้งออกแบบปรึกษาเรื่องโซล่าเซลล์รับปรึกษาทุกเรื่อง id:line ; chartycharty
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”