ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

โพสต์ โดย nun96z » 27 ก.ค. 2016, 22:32

ขอบคุณครับ

Re: ทิปมือใหม่: เรียนรู้การประกอบรถเสือหมอบด้วยตนเอง

โพสต์ โดย Bike-Commander » 24 ก.ย. 2016, 11:17

เยี่ยมเลย ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีครับ
ทางเราบริการรับทำหมวกทุกชนิด โดยโรงงานหมวกชั้นนำอันดับ1 รับทำหมวกแก๊ป หมวกฮิปฮอป ปีกรอบ capbkk.com
พร้อมรับทำหมวกแก๊ป หมวกจักรยาน รับทำหมวก ติดต่อได้ที่ fastcap88.com

โพสต์ โดย OA6789 » 05 มี.ค. 2017, 11:40

ความรู้ดีๆอีกแล้ว ขอปักไว้ดูครับ ขอบคุณครับ
:D ปั่นเพื่อสุขภาพ ปั่นเรื่อยๆ ตามแรงที่มี ไม่ได้แข่งกับใคร :D

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ » 09 ก.ค. 2017, 07:03

พี่ตาโจ ครับ ผมรบกวนถามนิดครับ :oops: :oops:
- ตอนที่จะใส่ ขาจาน
1. ต้องใส่เข้าไปลึกขนาดไหนครับ / ต้องชิดเฟรมเลยหรือ ต้องเว้นว่าง(เท่าไหร่ครับ)
2. ตอนถอด กับ ตอนใส่
2.1 ตอนถอด ให้ถอดน็อต 2 ตัวออกก่อน แล้วตามด้วย น็อตพลาสติก ใช่ไหมครับ
2.2 ตอนใส่ ให้ใส่ น็อตพลาสติก เข้าไปก่อน แล้วตามด้วยน็อต 2 ตัว ไหมครับ
.. ขอบคุณครับ
:D

โพสต์ โดย ตาโจ » 09 ก.ค. 2017, 12:35

น้องโอเลย์ เขียน:พี่ตาโจ ครับ ผมรบกวนถามนิดครับ :oops: :oops:
- ตอนที่จะใส่ ขาจาน
1. ต้องใส่เข้าไปลึกขนาดไหนครับ / ต้องชิดเฟรมเลยหรือ ต้องเว้นว่าง(เท่าไหร่ครับ)
2. ตอนถอด กับ ตอนใส่
2.1 ตอนถอด ให้ถอดน็อต 2 ตัวออกก่อน แล้วตามด้วย น็อตพลาสติก ใช่ไหมครับ
2.2 ตอนใส่ ให้ใส่ น็อตพลาสติก เข้าไปก่อน แล้วตามด้วยน็อต 2 ตัว ไหมครับ
.. ขอบคุณครับ
:D

รายละเอียดตามคลิบนี้เลยครับ

สวมขาจานให้ชนกระโหลกสนิทครับ

ที่เหลือก็ดูในคลิป

โพสต์ โดย mod_gb! » 11 ต.ค. 2017, 11:36

ยังมีดีเทลอีกเยอะเลยยย
ยังทำเองไม่สำเร็จเลยยย
:cry:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling