3 ลูกกลิ้ง เงี๊ยบเงียบ มีไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: masi จ๊ะ

3 ลูกกลิ้ง เงี๊ยบเงียบ มีไหมครับ

โพสต์ โดย SixXIII »

ถ้าใส่ยางสลิกเหมือนกันจะเงียบพอๆกับจับดุมได้ไหม

ขอบคุณครับ
...... .. .
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: 3 ลูกกลิ้ง เงี๊ยบเงียบ มีไหมครับ

โพสต์ โดย lucifer »

มันไม่มีเสียงอยู่แล้วหละครับ ขอให้ใช้ลูกปืนคุณภาพดีก็นิ่งๆแล้วหละ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด แอบหมกไปเรื่อย
Bike: Giant defy 1
ตำแหน่ง: ภูเก็ต

Re: 3 ลูกกลิ้ง เงี๊ยบเงียบ มีไหมครับ

โพสต์ โดย pom_att »

ปกติมันจะเงียบกว่าแบบจับดุมอยู่แล้วครับ มันแทบจะไม่มีเสียงเลยก็ว่าได้

จะมีอยู่จังหวะเดียวแหละครับที่มันดัง
......

.....

....

...

..

.
ตอนตกเทรนเนอร์
สนใจรองเท้าผ้าไทย คลิก
https://www.facebook.com/Onfootheartmade
Supanat_WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 2.1

โพสต์ โดย Supanat_WJ »

ลองใช้ ลูกกลิ้งแบบพลาสติกดูครับ เงียบกว่าเเบบ อลูมีเนียมเยอะ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

เท่าที่ขี่ของ minoura เงียบเลยครับ
ยางน่าจะเป็นส่วนสำคัญ
GOBBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lefty Ocho TB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GOBBS »

ของ Elite หรือ Tacx เงียบครับแม้ว่าจะใช้ยางมีดอก
Facebook "นพดล ฤกษ์โรจี"
089-0288749 เบอร์เดียวครับ
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ

ฮ่าา สบายใจ

เข้าใจว่า สามลูกกลิ้ง ดังกว่าจับดุม มาตลอดเลยนะเนี้ยย
...... .. .
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ

แล้วสายพานเพิ่มความหนืดนี่ จำกัดยี่ห้อ หรือว่าซื้อแยกมาใส่กับเทรนเนอร์3ลูกกลิ้งตัวไหนก็ได้ครับ
...... .. .
alift
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: สุขุมวิท คลองตัน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย alift »

ตึงมาก ก็หนืดมาก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

3 ลูกกลิ้งเป็นอันที่สนใจที่สุดเสียอย่างเดียวปรับความหนืดไม่ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”