ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
77zent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898015949
Bike: ใช้ไปเรื่อยๆ

Re: ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

โพสต์ โดย 77zent »

o_extreme เขียน:
Brider เขียน:
77zent เขียน:ขอแจมหน่อย. บ่นๆหน่อย เคยเจอมั้ยครับ. น้อตยึดก้ามเบรคแบบธรรมดาตัวละ 250
ร้านใหญ่แถวๆ แมคโคร ศรีนครินทร์
ผมละงง. แต่ก็ควักตังจ่ายไป แล้วก็คิดในใจ ขายของไม่คิดเลย :(
ตัวในภาพ สแตนเลสก็ไม่ใช่ ไทเทเนียมก็ไม่ใช่ สุดท้ายเอามาใส่ไม่ได้มันยาวไปนิด
รุ่งขึ้นพอดีผ่านไปร้านที่สระบุรี แวะ ซื้อยางใน มา1เส้น 100บาท. แล้วขอซื้อน้อต พี่แกหยิบมาให้เลือกเลย เป็นกล่องเลยเยอะมาก
แล้วบอกว่าเลือกๆๆเอา พี่แถมให้. และหยิบตัวปิดสายสลิงให้อีก เฮ้อ!!!! ใจดีจิงๆๆ :D

รูปภาพ
เคยซื้อร้านอื่น60ว่าแพงละนะ เจอ250 ถูกไปเลยผม
ผมก็โดนไป 60 มั้ง
สงสัยผมคงเอารูปน้ีไปให้เค้าดูว่าเอาขนาดนี้ เอามาใส่เบรค ดูราเอด เลยจัดไปราคาน้อต ตามราคารุ่นเบรค
เที่ยวหน้าถ้าไปซื้อคงต้องเอารูปเบรคไทก้าให้ดูจะได้ตัวละ60 :lol:
รูปภาพ
ศุภชัย สงพินิจ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0972670272
team: ยังไม่มี
Bike: Olx a one

Re: ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

โพสต์ โดย ศุภชัย สงพินิจ »

สดๆร้อนๆโดนมาจังเลยสอบถามเรื่องราคาเฟมเซ็ดสเตทาแหม็กตัวเอสเวิค2016เค้าบอกราคา120000ลด110000พอโทไปอีกรอบพนักงานอีกคนบอก108000บาทงงเลยคนแรกบอกลดไม่ได้คนสองบอกลดได้อีก
Tiekit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806768108
Bike: FUJI, BIANCHI, CANNONDALE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tiekit »

ร้านใหญ่ๆดังๆ 70% กรุงเทพ-เชียงใหม่เป็นงี้หมดครับผมโดนมาทุกรูปแบบ ดูถูก ถากถาง กวนตีน ไม่ใส่ใจ เด็กๆโกรธแต่เดี๋ยวนี้เข้าใจนะ งานร้านจักรยานมันจุกจิกมากลูกค้าทุกคนก้อถามเยอะละเอียดจะเอารถตัวเองเฟอเฟกทุกคน เจอทั้งวันความอดทนเค้าก็หมดครับ (แต่ถ้าดารานักร้องนะบริการถวายหัวพร้อมถ่ายรุปลงเฟสบุ้ก)

เดี๋ยวนี้ทำใจ หัดทำเองจากยูทูป ถ้าอยากได้ของเข้าไปเลือก หยิบ จ่ายตังพอ อย่าถามซอกแซกเกินสามคำถามไม่งั้นโดน
yazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC SLR-01 / CAAD 10

โพสต์ โดย yazz »

จากประสบการณ์ที่ไปมา3-4ครั้ง
การบริการเทียบกับปริมาณลูกค้าถือว่าพอรับได้ครับ
(ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบพนักงารเดินตาม รู้สึกกดดัน)
จุดแข็งคงอยู่ที่ของเยอะและราคาหลายอย่างถูกกว่าที่อื่น
บางครั้งโทรไปถามของก่อนไป ถ้าทางร้านไม่ว่างจะขอเบอร์และโทรกลับมาตามที่บอกไว้ อันนี้ถือว่าสอบผ่านครับ

หากเทียบกับที่เคยเจอจากร้านดังย่านบางกรวย
โทรไปเฮียรับสายพูดจาดี พอถามเรื่องบันไดแกก็เดินไปดูให้นะครับ แต่พอถามว่าเป็นของรุ่นปีใหม่หรือปีเก่า แกคงลืมดูมาและขี้เกียจเดินอีกรอบมั้ง
แกตอบว่าของในร้านมีเป็นร้อยเป็นพันอย่าง คนซื้อรู้ดีกว่าคนขาย มาดูเองละกัน (เฮียครับถ้าผมบ้านใกล้ผมคงไม่โทรถามก่อนออกไปละครับ)

อีกร้านที่ประทับใจคือ ร้านตัวแทนชุดขับระดับโลกย่านวรจักร เข้าใจครับว่าขายส่งแต่เผอิญบ้านผมห่างร้านเฮียไม่เกิน 500เมตร ผมอยากได้ของที่เฮียเป็นตัวแทนผมก็เดินไปถามสิครับ เฮียก็นั่งสูบบุหรี่ใจเย็นอยู่หน้าร้าน จนเจ้ในห้องกระจกทนไม่ไหว เปิดออกมาตะโกน ""น้องเค้ามาซื้อของก็ดูให้เค้าหน่อยสิ"" ขอบคุณเจ้มากครับ หลังเสียงอาญาสิทธิ์ เฮียบริการดีขึ้นเป็น100เท่า
ตอนนี้เฮียได้ย้ายร้านไปอีกถนนตึกใหญ่กว่าเดิม แถมฝกล้บบ้านผมมากขึ้นอีก แต่ไม่มีหน้าร้านเป็นออฟฟิศล้วนๆแล้วอย่างนี้เจ้จะออกมาช่วยผมได้อีกไหมครับเนี่ย

ปล. บ่นซะยาวเลย ขอให้ทุกร้านร่ำรวยและอย่าลืมผู้มีอุปการะคุณนะครับ
yazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC SLR-01 / CAAD 10

โพสต์ โดย yazz »

จากประสบการณ์ที่ไปมา3-4ครั้ง
การบริการเทียบกับปริมาณลูกค้าถือว่าพอรับได้ครับ
(ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบพนักงารเดินตาม รู้สึกกดดัน)
จุดแข็งคงอยู่ที่ของเยอะและราคาหลายอย่างถูกกว่าที่อื่น
บางครั้งโทรไปถามของก่อนไป ถ้าทางร้านไม่ว่างจะขอเบอร์และโทรกลับมาตามที่บอกไว้ อันนี้ถือว่าสอบผ่านครับ

หากเทียบกับที่เคยเจอจากร้านดังย่านบางกรวย
โทรไปเฮียรับสายพูดจาดี พอถามเรื่องบันไดแกก็เดินไปดูให้นะครับ แต่พอถามว่าเป็นของรุ่นปีใหม่หรือปีเก่า แกคงลืมดูมาและขี้เกียจเดินอีกรอบมั้ง
แกตอบว่าของในร้านมีเป็นร้อยเป็นพันอย่าง คนซื้อรู้ดีกว่าคนขาย มาดูเองละกัน (เฮียครับถ้าผมบ้านใกล้ผมคงไม่โทรถามก่อนออกไปละครับ)

อีกร้านที่ประทับใจคือ ร้านตัวแทนชุดขับระดับโลกย่านวรจักร เข้าใจครับว่าขายส่งแต่เผอิญบ้านผมห่างร้านเฮียไม่เกิน 500เมตร ผมอยากได้ของที่เฮียเป็นตัวแทนผมก็เดินไปถามสิครับ เฮียก็นั่งสูบบุหรี่ใจเย็นอยู่หน้าร้าน จนเจ้ในห้องกระจกทนไม่ไหว เปิดออกมาตะโกน ""น้องเค้ามาซื้อของก็ดูให้เค้าหน่อยสิ"" ขอบคุณเจ้มากครับ หลังเสียงอาญาสิทธิ์ เฮียบริการดีขึ้นเป็น100เท่า
ตอนนี้เฮียได้ย้ายร้านไปอีกถนนตึกใหญ่กว่าเดิม แถมใกล้บบ้านผมมากขึ้นอีก แต่ไม่มีหน้าร้านเป็นออฟฟิศล้วนๆแล้วอย่างนี้เจ้จะออกมาช่วยผมได้อีกไหมครับเนี่ย

ปล. บ่นซะยาวเลย ขอให้ทุกร้านร่ำรวยและอย่าลืมผู้มีอุปการะคุณนะครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เป็นเรื่องปรกติของร้านจักรยาน บางทีร้านเดียวกัน บางคนอาจจะไม่ชอบ ส่วนอีกคนอาจจะประทับใจ มันขึ้นอยู่กับจังหวะว่าจะไปเจอใคร และอารมณ์ของคนขายด้วย :? :? :?
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

กม 8 ร้านนี้มีครบทุกอารมณ์ครับ บางทีก็ดีใจหายจนถึงเวรกรรมกูมาอุดหนุนร้านมันทามมายฟร่ะขึ้นอยู่กับว่าวันนั้นจะเจอใครในร้านบ้าง ไปเสียเงินหลายทีและยังคงจะไปอยู่เรื่อยๆ เพราะบ้านผมอยู่แถวนั้น ในละแวกนั้น กม8 ของเยอะสุด สองครั้งล่าสุดที่ผมเจอกับร้านนี้คือแนะนำของดีราคาถูกมากๆให้กับโทรถามหาของในร้านโทรไปสองครั้งข้อมูลตรงข้ามกันเลยแถมต้องถือสายรออีก 10 นาที เพื่อรอคำตอบครั้งที่สอง 555 เวรกรรมจริงๆต่างกรรมต่างวาระครับของแบบนี้
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

โพสต์ โดย Neng_ftc »

ร้านจักรยานที่มีอยู่ทั่วไปตอนนี้ก็เทียบได้กับโชห่วยจักรยาน การบริการก็ระดับโชห่วย
สักวันคงจะมีร้านจักรยานสะดวกซื้อแนว7-11 หรือlotus เกิดขึ้นมาให้พวกเราใช้บริการบ้าง
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ต่อไปถ้ามีร้านจักรยานที่บริการดีได้มาตรฐานทุกครั้ง ร้านทั่วไปก็คงอยู่ลำบาก
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ผมไปซื้อประจำไม่เป็นเป็นไร ขอดูก่อนแล้วซื้อ เปลี่ยนอันอื่นได้ ok ดี ถ้าของดูแล้วไม่ซื้อ อีกเรื่องหนึ่ง นี้มันเสียเวลานะครับ
ของมีราคาอยู่ชั้นบนเค้าให้เด็กเอาลงมาให้ ตอนผมไปดู ก่ธรรมดา ดูของถาม เช็ค ของเมื่อไหร่เข้า ก่ ok ดีนะครับ
Big Blue Bike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advance SL ISP

โพสต์ โดย Big Blue Bike »

ผมโทรไปถามล้อ zipp 303 ผู้หญิงรับสาย ตอบแบบอารมณ์เสียหรือไม่อยากตอบ แล้วมีน้ำเสียงหงุดหงิตด้วย ผมเลยไม่ถามต่อ และไม่คิดจะโทรไปอีกเลย
nongnoey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812860287
team: ไม่มี
Bike: Cannondale Supersix Evo , Guru Flite , fm066sl , Cannondale Caad10 , Giant XTC , Dahon Visc , แม่บ้าน LA

โพสต์ โดย nongnoey »

ไม่ชอบ กม.8 คนเยอะ บริการไม่ประทับใจ ก็ไปร้านใหม่(ไม่รู้ชื่ออะไร)ที่มาแทน bike special ตรงทางลงสะพานข้ามแยกโล 8 พนักงานบริการดี(คนเดิมร้านโล 8) ยิ้มแย้มแจ่มใส เดินตามตลอด คนโล่งมาก ไปมาสองสามครั้ง ไม่มีลูกค้าอื่นเลย ของก็คงสต็อกเดียวกับโล 8 ราคาเท่ากัน เครือเดียวกัน
Rotas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley

โพสต์ โดย Rotas »

ร้านนี้ผมซื้อประจำ ผมซื้อมอบ 3 คันที่ร้านนี้บวกอุปกรณ์หลายรายการ ส่วนตัวบริการใช้ได้ในระดับหนึ่งแต่ต้องถูกช่วงเวลา อย่าไปช่วงพรามไทม์ เพราะลูกค้าเยอะมาก บริการก็แย่เป็นธรรมดา แนะนำอีกข้อควรหาข้อมูลราคาไปก่อนเพราะอาจเจอราคาแพงกว่าได้.
แต่ก็ดูคำติชมไว้บ้างน่ะครับ ร้านจักรยานมันเยอะมากและผมว่าจุดพีกมันผ่านไปแล้ว
momonene
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย momonene »

ร้านนี้ไม่เคยไปครับ เคยแค่โทรศัพท์ไปถามเรื่องสินค้า ขอบอกว่าผู้หญิงคนที่รับโทรศัพท์น้ำเสียงนี่แย่มากครับ แล้วยิ่งพนักงานผู้ชายที่มารับช่วงต่อ ขอบอกว่าแย่ยิ่งกว่าเสียความรู้สึกครับ เหมือนไม่อยากขายของ ถ้าเจ้าของร้านมาอ่านขอบอกเลยนะครับว่า ร้านคุณบริการทางโทรศัพท์แบบนี้พูดจาน้ำเสียงแย่ๆแบบนี้ ไม่มีใครอยากอุดหนุนสินค้าคุณแน่นอนครับ ผมนี่แหละคนนึง ขอบายเลย
pradith
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0831397075
team: -
Bike: เสือภูเขายี่ห้อ Banchi kuma
ตำแหน่ง: 1022/78 เคหะบางพลี3 เทพารักษ์ บางเสาธง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย pradith »

โดนครับ โทรศัพย์คุยกัน ตัวสินค้า ราคาเรียบร้อย ไปจริงๆราคาไม่ใช่แพงกว่า เจ้าของร้าน(น่าจะใช่)เด็กหนุ่มๆท่าทางหยิ่งๆบอกว่าลูกน้องจะไปรู้ราคาอะไร ถามผมนี่ ทั้งๆที่รอสายได้ยินเสียงสั่งให้เปิดดูราคาในคอมฯ แล้วการต้อนรับลูกค้า พูดคุยไม่ดีเลย เรามีตังซื้อที่ไหนก็ได้ครับ แบบนี้เด๋วก็เจ๊ง ขอบอก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”