ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
77zent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898015949
Bike: ใช้ไปเรื่อยๆ

Re: ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

โพสต์ โดย 77zent »

ขอแจมหน่อย. บ่นๆหน่อย เคยเจอมั้ยครับ. น้อตยึดก้ามเบรคแบบธรรมดาตัวละ 250
ร้านใหญ่แถวๆ แมคโคร ศรีนครินทร์
ผมละงง. แต่ก็ควักตังจ่ายไป แล้วก็คิดในใจ ขายของไม่คิดเลย :(
ตัวในภาพ สแตนเลสก็ไม่ใช่ ไทเทเนียมก็ไม่ใช่ สุดท้ายเอามาใส่ไม่ได้มันยาวไปนิด
รุ่งขึ้นพอดีผ่านไปร้านที่สระบุรี แวะ ซื้อยางใน มา1เส้น 100บาท. แล้วขอซื้อน้อต พี่แกหยิบมาให้เลือกเลย เป็นกล่องเลยเยอะมาก
แล้วบอกว่าเลือกๆๆเอา พี่แถมให้. และหยิบตัวปิดสายสลิงให้อีก เฮ้อ!!!! ใจดีจิงๆๆ :D

รูปภาพ
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ประเทศไทย
ติดต่อ:

Re: ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

โพสต์ โดย minibear »

แล้วแต่ดวง :lol: ถ้าเจอ พนักงานที่ ดีๆ ก็จะแนะนำได้มากมาย น่ารัก ไม่ซื้อไม่ว่า

เคยไปซื้อหมวก S-works พนักงานก็แนะนำดีนะ ส่วนลดอย่าไปหวังมากมาย (อย่างที่บอกแล้วแต่ดวง)

ก่อนหน้านั้นซื้อเสื้อ กางเกง Funkier ก็บริการแบบ ขอไปที แต่ยังไม่เท่าไหร่ ล่าสุด คือจะไปซื้อ นาฬิกาจับ HR แค่ถาม เจ้าของร้านผู้ญิงทำหน้าเหมือนตูดเลย 55+ หมดอารมณ์ซื้อ ซบอก Avarin ดีกว่า

ถามว่าไปอีกไหม ตอบได้เลยว่าไป อิอิ ของเยอะดี
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
meeoun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 029441957
Bike: mtb
ติดต่อ:

โพสต์ โดย meeoun »

ร้านนี้ผมไปบ่อย บางครั้งดีมาก บางครั้งห่วยแตก ที่ห่วยแตกทุกครั้งคือลูกชายเจ๊ จะยัดรถไซร์ใหญ่ให้ผม ผมหันไปบอกเมียว่าถ้าเอาคันนี้ไข่แตกแน่ ผมสูง 172 ไปซื้อภูเขา เค้าถามว่าสูงเท่าไหร่ ผมบอกว่า 172 เค้าบอกต้องไซร์18เลยคันที่โชว์ไว้ ผมโทรไปถามน้องชาย น้องผมบอกว่ามันใหญ่ไป ให้รอก่อน ผมก็คิดว่าไว้วันหลังมาดูใหม่เพราะอยู่ใกล้บ้านมาก พอดีช่างอีกคนเดินมา คนนี้ทำกันบ่อย ช่างถามวันนี้เอาอะไร ผมบอกไปว่าเอาภูเขา ช่างบอกว่าพี่ไซร์ 16 เอามั๊ยถ้าเอามีเดี่ยวประกอบให้ วันนั้นเลยได้ภูเขากลับมาคันนึง ผมยังบอกเมียว่าลูกเจ๊ใช้ไม่ได้ ถ้ามีร้านที่สูสีกันมาเปิดใกล้แถวนี้ร้านนี้เจ๊ง
infoligence
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย infoligence »

ร้านแรกขายดีเกินไปจนไม่มี service mind ครับ เพราะมีแต่ลูกค้ามาง้อซื้อของ เขาก็เลยคิดว่าไม่ต้องง้อลูกค้าเหมือนเราไปรบกวนเขา เคยโดนบ่อยมาก คนขายเดินหนีคนซื้อให้เดินตาม ผมเคยเซ็งเดินออกจากร้านหลายทีแล้ว ที่ไปเพราะมันอยู่ใกล้บ้านมีของเยอะและมีที่จอดรถแค่นั้นเอง ถ้าจะไปซื้อร้านนี้ต้องไปแบบรู้ว่าจะเอาอะไรจ่ายตังเดินออก จบ
วรรณพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-121-2330
team: ปั่นเล่นๆ
Bike: BS Radax
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วรรณพงษ์ »

ทำใจครับ ผมก็เจอ แต่ก็ต้องไปซื้อ ขับรถเสียเที่ยวก็หลายครั้ง ผมอยู่ลาดกระบัง
ข้อดีก็พอครับ
- ของเยอะดี
- ส่วนใหญ่จะถูก แต่ก็มีแพง โทรถามราคาและมีของรึเปล่าด้วย ก่อนไป

เรื่องบริการต้องพึ่งโชคครับ ถ้าบริการเหมือน โฮมโปร ก็คงดีนะครับ
Arietta
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10 ,Trek 1.2 2014 ,Revox 4.4 ,LAอายุ10ปี+

โพสต์ โดย Arietta »

เป็นร้านที่ผมจะเข้าไปซื้อของอย่างเดียวครับ
แต่พนักงานหาตัวยากมาก ไม่รู้คนไหนพนักงาน คนไหนลูกค้า ไปทุกครั้งงงมากๆ
เรื่องserviceขอแบนเลย ไม่ใช่ว่าทำไม่ดี แต่ไม่ไส่ใจจะทำ เคยยางแตกเลยไปซื้อไหนๆก็ซื้อแล้ว ไห้เปลี่ยนเลยละกัน กลับมาเช็คๆดู แกนปลดล้อหลังยังไส่ไห้แน่นไม่ได้เลยครับ ล้อจะหลุดอยู่แล้ว..
เสียดายฮะ ถ้าร้านข้างๆของเยอะกว่านี้ ผมจะไม่ง้อเลย...

เอาจริงๆแค่เดินเข้าร้านผมก็เขินละ แต่ละคันที่มาseviceนี่แบบ...โครตจะhi-end(ผมนี่อะไร) :lol:
แต่หลังร้านขอชมครับ บริการดี
korner
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นเดี่ยว
Bike: BIANCHI Road

โพสต์ โดย korner »

สมัยจักรยานยังไม่บูม แม่ค้าบอกจะขายมั้ยของ ลูกตื่นสาย ผมไปซื้อของนิดหน่อย นึกแล้วขำ เดี๋ยวนี้ลูกค้าเยอะแล้วหยิ่ง ลูกจ้างบางคน เหมือนว้อนทีน มองหน้าเรายังกะจะหาเรื่อง
NT124
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: MTB.
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

โพสต์ โดย NT124 »

ผมคิดเล่นๆนะครับว่า ถ้าผมถูกหวยหรือรวยขึ้นมาจากอะไรก็แล้วแต่ จะลงทุนเปิดร้านเอาใกล้ๆแถวนั้น ลงของให้ครบๆ แล้วจะบริการให้แบบตอกประตูปิดฝาโลงร้านนั้นไปเลยครับ :D :D
"การอวดกล้าเป็นสมบัติของคนขลาด การอวดฉลาดเป็นสมบัติของคนโง่"
Brider
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Brider »

77zent เขียน:ขอแจมหน่อย. บ่นๆหน่อย เคยเจอมั้ยครับ. น้อตยึดก้ามเบรคแบบธรรมดาตัวละ 250
ร้านใหญ่แถวๆ แมคโคร ศรีนครินทร์
ผมละงง. แต่ก็ควักตังจ่ายไป แล้วก็คิดในใจ ขายของไม่คิดเลย :(
ตัวในภาพ สแตนเลสก็ไม่ใช่ ไทเทเนียมก็ไม่ใช่ สุดท้ายเอามาใส่ไม่ได้มันยาวไปนิด
รุ่งขึ้นพอดีผ่านไปร้านที่สระบุรี แวะ ซื้อยางใน มา1เส้น 100บาท. แล้วขอซื้อน้อต พี่แกหยิบมาให้เลือกเลย เป็นกล่องเลยเยอะมาก
แล้วบอกว่าเลือกๆๆเอา พี่แถมให้. และหยิบตัวปิดสายสลิงให้อีก เฮ้อ!!!! ใจดีจิงๆๆ :D

รูปภาพ
เคยซื้อร้านอื่น60ว่าแพงละนะ เจอ250 ถูกไปเลยผม
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ชอบตรงของเยอะ ราคาหลายอย่างค่อนข้างถูก และมีที่จอดรถครับ ส่วนการบริการเฉยๆ เพราะไม่ได้ใช้บริการอะไรมากมายนัก เคยเอาล้อไปใส่ยางแค่นั้น ก็บริการตามมาตรฐานทั่วไป ปกติครับ

แต่พนง.บางคนก็ออกแนวไม่ค่อยจะง้อลูกค้านะ เหมือนนั่งคุยนั่งเล่นกันในกลุ่มเค้า โดยรวมชอบครับ เพราะของเยอะดี
o_extreme
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ... ปั่นไป กินไป ...
Bike: Caerus bike / FM066
ติดต่อ:

โพสต์ โดย o_extreme »

Brider เขียน:
77zent เขียน:ขอแจมหน่อย. บ่นๆหน่อย เคยเจอมั้ยครับ. น้อตยึดก้ามเบรคแบบธรรมดาตัวละ 250

รูปภาพ
เคยซื้อร้านอื่น60ว่าแพงละนะ เจอ250 ถูกไปเลยผม
ผมก็โดนไป 60 มั้ง
if u can't b a good example , u should b a horrible warning

กระทู้เตือน โดนคนขายของไร้ความรับผิดชอบ หลอกขายของมีตำหนิ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1121245
infer007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012, BMC TMR01 2014, Dogma F8

โพสต์ โดย infer007 »

คนเก็บเงินร้านแรกผู้หญิงชอบทำหน้าบูดๆไม่ค่อยสนใจลูกค้าไม่ประทับใจเลย แต่น้องๆพนักงานขายของผมว่าก็โอเคอยู่
spisykids
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10

โพสต์ โดย spisykids »

boomboonchana เขียน:ร้าน กม8 เคยโทรไปถาม cinelli เป็นรถคอมพลีท ร้านบอกว่ามี ก็ขับรถไปทันที ไปถึงร้านบอกมีแต่เฟรมเซ็ตเท่านั้น เสียเวลามาก
เคยโทรไปถามราคาของ 2-3 ครั้ง ผู้หญิงรับสาย พูดเหมือนรำคาญ ไม่อยากขายของ หลังจากนั้นไม่เคยคิดจะซื้อของร้านนี้อีกเลย
เจอเหมือนผมเลยครับ ผู้ ญ พูดชอบทำเสียงถอนหายใจใส่ เหมือนหงุดหงิดเรื่องส่วนตัวหรือเป็นอะไรมาไม่รู้ ลูกค้าโทรไปสนใจจะซื้อสินค้า แต่ทำกิริยาเหมือนโทรไปเซ้าซี้ขอของฟรี หลังๆถ้าหลบได้ผมจะขอคุยกับคนอื่นครับ :lol: :lol:
yesternova
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0625641992
team: ปั่นยิกๆ
Bike: Garneau Steeple-X

โพสต์ โดย yesternova »

เดือนก่อนไปซื้อ Novatec Jetfly ไปถามน้องผู้หญิง แกก็กุลีกุจอวิ่ไงปหาของ ผมก็เดินเล่นอยู่สักพัก เลยเดินไปถามที่จ่ายเงิน
พนักงานชายบอกมีของ ผมบอกไปเอามาเลย ผมถามหาตู้กดเงิน เดินไปกดกลับมาของรออยู่ ถามต่อเรื่องรัดสับจาน แกบอกไม่มีขนาดที่ผมต้องการ
ผมไปจ่ายเงินกับอีกคนผู้ชายหน้าตาดีๆหน่อย ไม่มีแม้กระทั่งคำขอบคุณจากปากใครในร้านเลย ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณเขาที่ขายของให้ผม ดีครับดี
Tao Bianchi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Intenso 2014

ขอบ่นเรื่องร้านจักรยานดังแถวรามอินทรา กม8 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Tao Bianchi »

ผมจัดร้านแรกเป็นร้านขายส่งที่มีร้านที่ดูดีอยู่ ราคาดีนะครับ ก็แลกกับงานบริการที่จะได้รับ ผมไม่มีความคาดหวัง รู้แต่ไปซื้อของ ถ้าต้องซื้อชิ้นที่เน้นบริการผมมีร้านประจำร้านอื่นครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”