วันนี้ที่ Chocolate Ville มีอุบัติเหตุอะไรหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
i9n0r
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi 1885 , Trek 8500

วันนี้ที่ Chocolate Ville มีอุบัติเหตุอะไรหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย i9n0r »

วันนี้ประมาณ 20:30 ผมผ่านตรงแถวๆหมู่บ้านที่เป็นเส้นทางปั่นของพี่ๆที่ Chocolate Ville เห็นมีรถกู้ภัย กับพี่ๆอยู่เต็มเลย ไม่ทราบว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ ขออย่าให้มีใครเป็นอะไรเลยนะครับ :(
รูปประจำตัวสมาชิก
yuhoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized allez e5

Re: วันนี้ที่ Chocolate Ville มีอุบัติเหตุอะไรหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย yuhoo »

:o
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: วันนี้ที่ Chocolate Ville มีอุบัติเหตุอะไรหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย pomroland »

มารอฟังด้วยครับ :o :o :o
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

โพสต์ โดย kinfolk »

Chocolate ville
Khunden
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เว้ง, orbea aqua

โพสต์ โดย Khunden »

ดูแล้วแล้วค่อยสบายใจหน่อย เหมือนจะไม่เป็นอะไรมาก หมวกทำหน้าที่ได้ดี หายไวๆนะครับ
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chalit_lee »

what ' happened? who can talk about it?
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
i9n0r
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi 1885 , Trek 8500

โพสต์ โดย i9n0r »

หายเร็วๆนะครับ
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

ทราบจากเพื่อนในกลุ่ม line

มีคนไปขี่รอบช๊อกวิลล์แล้วเกี่ยวกันล้ม 4 คันมั้งครับ มีล้อซี่ขาด มีเชนสเตย์แตก มีล้อมหมวกแตกด้วย

คืนพฤหัสคนชอบไปขี่กับกลุ่มที่เค้าซ้อมด้วยกันประจำบ่อยมาก และนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่มีอุบัติเหตุเกิดขึ้น

โดยส่วนตัวขี่กลุ่ม ถ้าไม่คุ้นเคยกัน ผมไม่ขี่ตามดูดเอามันส์ครับ อันตรายทั้งกับเราและคนที่เค้าซ้อมขี่มาด้วยกัน
DXBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240464
team: สุทธิสารฟิชชิ่ง
Bike: Specialized

โพสต์ โดย DXBicycle »

ขอให้หายไวๆครับเอาใจช่วย
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Speed Monkey
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย j.angkeeros »

หายไวๆนะครับ ขี่ให้ปลอดภัย เลนเดียวก้อพอนะครับ อย่าซัดกัน2-3เลนอีกเลย. เห็นแล้วเสียวแทนจริงๆกับกลุ่มใหญ่ขาแรงอัดกันไม่ยั้ง

Sent from my iPad using Tapatalk
รักกันนะ จุ๊บจุ๊บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”