ขอความเห็น คำแนะนำ คำวิจารณ์ แนวทางเลือกหมอบงบ 70K-90K โดยมีนิสัยการปั่นแบบนี้ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

pkarin77
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Emonda S5 2016, Giant TCR Advanced 1 2014, Specialized Allez Comp Apex Mid-compact 2013, Fuji Sportif 1.5C 2013
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็น คำแนะนำ คำวิจารณ์ แนวทางเลือกหมอบงบ 70K-90K โดยมีนิสัยการปั่นแบบนี้ครับ

โพสต์ โดย pkarin77 »

ผมสงสัยน่ะครับ คือรถคันเดิมเป็น chromoly ซึ่งผมเข้าใจว่าคุณสมบัติคือนุ่มแต่น้ำหนักมาก
อย่างงึ้ไป carbon แบบ aero ซึ่งไม่นุ่มเหมือนรุ่น all around แล้วจะนุ่มขึ้นกว่าเฟรมเดิมรึเปล่าครับ
chod29
สมาชิก
สมาชิก
team: CPN Bike Gang, All Ride All Bike
Bike: DG211, MASI GRAN CRITERIUM
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็น คำแนะนำ คำวิจารณ์ แนวทางเลือกหมอบงบ 70K-90K โดยมีนิสัยการปั่นแบบนี้ครับ

โพสต์ โดย chod29 »

pkarin77 เขียน:ผมสงสัยน่ะครับ คือรถคันเดิมเป็น chromoly ซึ่งผมเข้าใจว่าคุณสมบัติคือนุ่มแต่น้ำหนักมาก
อย่างงึ้ไป carbon แบบ aero ซึ่งไม่นุ่มเหมือนรุ่น all around แล้วจะนุ่มขึ้นกว่าเฟรมเดิมรึเปล่าครับ
ผมก็ยังสงสัยเหมือนกัน คันปัจจุบันมันไม่นุ่มเลยเวลาเจอทางขรุขระ ซึ่งก็ไม่เคยขี่คาร์บอนก็เลยบอกไม่ได้ครับ
แต่ตอนไป audax200 เส้นเลียบคลองเปรมที่ถนนซ่อมขรุขระอยู่ ผมงี้ระบมไปทั้งตัวต้องค่อยๆไปๆ แอบเห็นอลู กับคาร์บอนแซงไปอย่างไวก็หลายคัน
ยังนึกสงสัยว่ามันสะเทือนน้อยกว่า หรือเค้าทนแรงกระแทกได้ดีกว่าก็ไม่ทราบ :shock: :roll:
รูปประจำตัวสมาชิก
iBas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SWORKS Venge

โพสต์ โดย iBas »

รถผม carbon วันAudax เส้นนั้นมันเหินทนครับ คันไหนก็เอาไม่อยู่หรอกครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
soonhan116688
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0869629691
team: เสือกลัวเมีย
Bike: bh

โพสต์ โดย soonhan116688 »

เน้นปั่นเรื่อยๆ ไม่มีสปี๊น ไม่มีกระชากหนีกลุม เจอเขาวิ่งเข้าใส่ ไม่หวั่นแม้ทางสูงชัน รถที่เหมาะสมกับคุณก็คือ
emonda sl6 กับ intenso ครับ ไม่ต้องเอารถแอร์โร่หรอกครับ เพราะเราปั่นอยู่ที่ 20-30 เอง เน้นเบาและนั่งสบายๆดีกว่าครับ
อัฟแรง ไว้แซง คันแสน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”