ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กะโหลก กับ เรื่องชวนปวดกะโหลก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย lucifer » 21 ก.พ. 2015, 12:43

phumphing เขียน:ระบบกระโหลกกับจานของ Campagnolo นี่เป็นแบบไหนครับ

ต้องดัดแปลงไปตามชนิดของเฟรมกระโหลกครับ แคมแปกแต่ละรุ่นก็ใช้adapterคนละแบบกัน
ขออภัยที่ผมไม่ได้เอาระบบขาจานของแคมปี้มาลง บอกตรงๆผมไม่เคยปลื้มกับยี่ห้อนี้ ปวดกระโหลกกว่าทุกๆเรื่องที่ผมเคยปวดหัวมาครับ

เช่น BB30 ขาจานแคมปี้แต่ละรุ่น ก็จะใช้ลูกถ้วยไม่เหมือนกัน

รูปภาพ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย phumphing » 22 ก.พ. 2015, 23:04

lucifer เขียน:
phumphing เขียน:ระบบกระโหลกกับจานของ Campagnolo นี่เป็นแบบไหนครับ

ต้องดัดแปลงไปตามชนิดของเฟรมกระโหลกครับ แคมแปกแต่ละรุ่นก็ใช้adapterคนละแบบกัน
ขออภัยที่ผมไม่ได้เอาระบบขาจานของแคมปี้มาลง บอกตรงๆผมไม่เคยปลื้มกับยี่ห้อนี้ ปวดกระโหลกกว่าทุกๆเรื่องที่ผมเคยปวดหัวมาครับ

เช่น BB30 ขาจานแคมปี้แต่ละรุ่น ก็จะใช้ลูกถ้วยไม่เหมือนกัน

รูปภาพ

ขอบคุณครับ แบบนี้ถ้าเกิดคันอยากเปลี่ยนจาก Shi ไป Campag ก็ต้องไปลุ้นดูว่าเฟรมเรายัดกระโหลกCampagได้รึเปล่าใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย irat » 23 ก.พ. 2015, 16:56

phumphing เขียน:
lucifer เขียน:

รูปภาพ

ขอบคุณครับ แบบนี้ถ้าเกิดคันอยากเปลี่ยนจาก Shi ไป Campag ก็ต้องไปลุ้นดูว่าเฟรมเรายัดกระโหลกCampagได้รึเปล่าใช่ไหมครับ

เฟรมน่าจะใส่ได้อยู่แล้วแหล่ะครับ แค่เลือกถ้วยกระโหลกให้ถูก ตามแบบในรูป
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย

โพสต์ โดย neoleoygry » 24 ก.พ. 2015, 13:59

ขอบคุณความรู้ดีๆครับ
ร่มตอนเดียว http://www.rombkk.com ร่มสองตอน ร่มสามตอน ร่มกอล์ฟ ด้วย โรงงานร่มพรีเมี่ยม ได้หลากหลายแบบ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ rombkk.com

โพสต์ โดย ผาจันทน์ » 06 มี.ค. 2015, 00:18

เยี่ยมครับบ :D
ครอบครัว ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

โพสต์ โดย Dynamic66 » 06 มี.ค. 2015, 09:03

ขอบคุณครับ ทำให้เรื่องปวดกระโหลก เข้าใจง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

โพสต์ โดย wichanan » 13 มี.ค. 2015, 15:51

ขอบคุณมากเลยครับ พี่หมอ
.
.
ไวอะกร้าก็ช่วยไม่ได้ถ้าท่านไม่ออกกำลังกาย

โพสต์ โดย TNS » 27 มี.ค. 2015, 13:09

ขอปักครับ ความรู้ทั้งนั้นเลย
ขงเบ้ง เคยกล่าวไว้ว่า
ผู้ใดได้ยินเสียงฟ้าร้อง ไม่ได้หมายความว่า ผู้นั้นจะมีโสตประสาทที่ดี ผู้ใดมีโสตประสาทที่ดี คือผู้ซึ่งได้ยินเสียงคนที่ไม่ได้พูด
ผู้ที่เห็นภูเขาอยู่เบื้องหน้า ไม่ได้แปลว่าเป็นผู้ที่มีจักษุประสาทดี ผู้ที่มีจักษุประสาทที่แท้จริง ก็คือผู้ที่เห็นเหตุการณ์ที่ยังไม่เกิดขึ้น