ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย Ton Realistic » 08 ก.พ. 2015, 23:35

หายปวดกะโหลกขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :)

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย waranon1974 » 09 ก.พ. 2015, 01:33

ขอบคุณ อ.ลูฯ ที่กรุณารวบรวมและ Update มาให้อีกครั้ง

โพสต์ โดย Agera » 09 ก.พ. 2015, 02:41

ขอบพระคุณมากครับ กระทู้เดียวเคลียร์เลย ชอบมากๆ

โพสต์ โดย shpiak » 09 ก.พ. 2015, 05:12

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ที่ อ.(ขอเรียกว่าอาจารย์นะครับเพราะเป็นผู้ให้ความรู้แก่ผม) เสียสละเวลารวบรวมเรียบเรียงมาให้อ่านง่ายๆ ไม่ต้องเสียเวลาไปตามค้นคว้าปะติดปะต่อทีละเล็กละน้อยอีกทีครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง

โพสต์ โดย ลมรำเพย » 09 ก.พ. 2015, 07:54

เพิ่งจะหายมึนกับกระทู้เก่าของคุณตั้มได้ไม่นาน
ก็มาเริ่มมึนๆ กับกระทู้พี่หมออีกรอบ :lol:
มันชวนปวดกระโหลกจริงๆ :lol: :lol: ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....

โพสต์ โดย irat » 09 ก.พ. 2015, 10:16

ขอบคุณครับ เหมือนได้ยาพาราฯ มากินเลยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย

โพสต์ โดย lotus » 09 ก.พ. 2015, 10:31

ขอบคุณครับ

รถผมมีอยู่ 8 คันเป็น BSA หมดเลย กระโหลกมีทั้งเป็นแบบเหลี่ยม จีบ และแบบปัจจุบันตามมาตรฐาน Shimano Hollow Tech

คงไม่มีพิศดารไปกว่านี้แล้ว เพราะไม่คิดซื้อรถอีกแล้ว ต้องเอา 2 คันไปเก็บบ้านน้องชาย ท่าใหม่ จันทบุรี ไปปั่นที่นั่นปีละ 5-6 ครั้ง ไม่งั้นรกบ้าน

โพสต์ โดย teerapompom » 09 ก.พ. 2015, 15:13

ขอบคุณครับ ผมปวดกะโหลกด้วยครับ :mrgreen: :mrgreen:
ความคิดเหมือนสายน้ำ ยิ่งกวนก็ยิ่งขุ่น ยิ่งวุ่นก็ยิ่งทุกข์ ยิ่งนิ่งก็ยิ่งใส ยิ่งสงบได้ ก็ยิ่งสุข

โพสต์ โดย huuzakub » 09 ก.พ. 2015, 23:21

โห ปักด่วนเลยครัช
------กระเป๋ารัดใต้อาน ทำจากหนัง PU 4 สี 100 บาท รวมส่งๆๆ------ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=48&t=1183024