ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย สมเกียรติ » 11 ม.ค. 2017, 12:19

ขอบคุณ Lucifer มากครับ

Re: ปัญหาอมตะนิรันดร์กาล Part II : กระโหลก กับ เรื่องชวนปวดกระโหลก

โพสต์ โดย deardong » 23 ม.ค. 2017, 10:08

สอบถามนิดนึงครับ PF86 มันคือตัวเดียวกับกับ BB86 รึเปล่าครับ
พอดีจะเปลี่ยนเฟรมใหม่ แล้วเฟรมมันเป็น PF86 แต่ตอนนี้ใช้ขาจาน Rotor 3DF แกน 30 BCD110
เลยอยากจะทราบว่ามันตัวเดียวกันรึเปล่าครับแล้วถ้าเปลี่ยนเฟรมต้องเปลี่ยนขาจานด้วยไหม

โพสต์ โดย lucifer » 23 ม.ค. 2017, 10:38

PF86 กับ BB86 ก็ตัวเดียวกันแหละครับ เรียกสลับกันให้มันงงเล่นซะงั้นแหละ

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนขาจานใหม่ ก็หาลูกปืนแปลงครับ BB4130 ย้อนกลับไปอ่านที่หน้า 1 ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย deardong » 23 ม.ค. 2017, 11:27

lucifer เขียน:PF86 กับ BB86 ก็ตัวเดียวกันแหละครับ เรียกสลับกันให้มันงงเล่นซะงั้นแหละ

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนขาจานใหม่ ก็หาลูกปืนแปลงครับ BB4130 ย้อนกลับไปอ่านที่หน้า 1 ครับ

ขอบคุณมากครับป๋าลู ผมไม่มั่นใจแค่ PF86 กับ BB86 มันตัวเดียวกันไหม ใจนึงก็อยากเปลี่ยนขาจานจะได้ไปเล่นตัว 11S แต่ตอนนี้เฟืองของ 10S อัลเตก้าก็มีครบ(25T 28T 32T 36T)แล้วบวกกับขาเก่าติด P2M ด้วยเลยไม่ค่อยอยากจะเปลี่ยนเท่าไหร่ ชั่งใจอยู่ครับ 5555