เสือหมอบ "เหล็ก" น้ำหนักเบาๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity, Cycling B®y, velocity, spinbike

โพสต์ โดย ลูแปง » 21 ม.ค. 2015, 15:14

ใครมีหมอบโครโมฯเบาๆ เอามาแลกเปลี่ยนกันชมได้นะครับ :D

แต่ก่อนคิดว่าเฟรมหมอบโครโมลี่คงจะหนัก หน้าตาส่วนใหญ่มีแต่สไตล์วินเทจ
เข้าลักซ์วิจิตรบรรจง ซึ่งก็สวยอีกแบบสำหรับคนชื่นชอบ
ครั้นมองหาเฟรม โครโมฯ ที่ไม่วินเทจจนเกินไปก็ไม่ค่อยเจอ
จนกระทั่งมาพบ Co-motion นี่แหละถูกใจใช่เลย :D :D :D
ท่อเล็กๆ รีดบางๆ แต่ยืนโยกก็ไม่ย้วยหรือบิดตัวนะ
ไปลองมาเมื่อเช้า ปั่นไปปรับไปเข้าที่แระ

คันนี้ Size 58 เฟรม Raynold 853 ทุกท่อ ตะเกียบคาร์บอน
น้ำหนักทั้งคัน 7.9 โล ไม่รวมบันได
(เฟรมหนัก 1.6 โล ตะเกียบคาร์บอน Enve ยังไม่ตัดซางหนัก 400 กรัม)

รูปภาพ

รูปภาพ

ชื่อรุ่นก็เข้มแล้ว :lol:
รูปภาพ

งาน Handmade Oregon,USA
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ลูแปง เมื่อ 21 ม.ค. 2015, 16:04, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เม้าส์แบบแฮปปี้ๆ > viewtopic.php?f=2&t=321968
ชมสินค้าร้าน happybike > https://www.facebook.com/Happybikeshop
LINE ID : happybike

Re: เสือหมอบ "เหล็ก" น้ำหนักเบาๆ

โพสต์ โดย ลูแปง » 21 ม.ค. 2015, 15:47

อีกคัน Size 50 แต่น้ำหนักเท่าๆกัน เพราะใส่อะไหล่ต่ำกว่า
ถ้าใส่อะไหล่ ล้อเทพๆ นำ้หนักอาจไม่ถึง 7 โล

รูปภาพ

รูปภาพ

ที่เด็ดคือสามารถเลือกสีอะไรก็ได้ทุกสีที่มีในโลก
จะเอาสีของ จาน ชาม เรือใบ เครื่องบิน ฯลฯ ที่ชื่นชอบมาเป็นตัวอย่างสีได้
หากคิดไม่ออกเขาก็มีตัวอย่างสีให้เลือก :o :o :o

รูปภาพ

ใครที่ชอบขนไปปั่นโน่นนี่นั่น สามารถสั่งเฟรมแบบถอดแยกชิ้น(Co pilot)ได้อีกต่างหาก

รูปภาพ
เม้าส์แบบแฮปปี้ๆ > viewtopic.php?f=2&t=321968
ชมสินค้าร้าน happybike > https://www.facebook.com/Happybikeshop

Re: เสือหมอบ "เหล็ก" น้ำหนักเบาๆ

โพสต์ โดย lotus » 21 ม.ค. 2015, 19:20

มีคนซื้อเฟรม De Rosa Chromoly มาประกอบ นน แค่ 7.2 กก หมดเงินเกือบสองแสนครับ ผมเคยยกมา จำชื่อสมาชิกไม่ได้แล้ว หลายปีแล้ว

โพสต์ โดย marinha » 21 ม.ค. 2015, 21:19

ลูแปง เขียน:
ใครที่ชอบขนไปปั่นโน่นนี่นั่น สามารถสั่งเฟรมแบบถอดแยกชิ้น(Co pilot)ได้อีกต่างหาก

รูปภาพ

ตรงที่มาต่อกัน เค้าใช้วัสดุอะไรครับ แล้ว นน.จะเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ

น่าสนใจครับ สีสั่งได้ด้วย

โพสต์ โดย MinPassakorn » 21 ม.ค. 2015, 23:08

ลูแปง เขียน:อีกคัน Size 50 แต่น้ำหนักเท่าๆกัน เพราะใส่อะไหล่ต่ำกว่า
ถ้าใส่อะไหล่ ล้อเทพๆ นำ้หนักอาจไม่ถึง 7 โล

รูปภาพ

รูปภาพ

ที่เด็ดคือสามารถเลือกสีอะไรก็ได้ทุกสีที่มีในโลก
จะเอาสีของ จาน ชาม เรือใบ เครื่องบิน ฯลฯ ที่ชื่นชอบมาเป็นตัวอย่างสีได้
หากคิดไม่ออกเขาก็มีตัวอย่างสีให้เลือก :o :o :o

รูปภาพ

รูปภาพ

ในที่สุดก็มีคนทำให้ฝันผมเป็นจริงซักที เสือหมอบเฟรมถอดประกอบได้

Sent from my iPhone using Tapatalk
FB : Min Passakorn
Line ID : figaromin

โพสต์ โดย sickchild » 21 ม.ค. 2015, 23:34

อ.เพชร ครับ ทำ Derosa Corum SL หนัก 5.89 kg.

viewtopic.php?f=70&t=61802

โพสต์ โดย lotus » 22 ม.ค. 2015, 00:59

sickchild เขียน:อ.เพชร ครับ ทำ Derosa Corum SL หนัก 5.89 kg.

viewtopic.php?f=70&t=61802

"หลังจากที่เสร็จ Project Derosa Corum SL ไปหนึ่งปี กับจักรยาน Cromoly 7 กิโลต้น ๆ ปีนี้พบกับความท้าทายกับ UCI weight limit ครับ"

รูปภาพ
ใช่แล้วครับ ตอนเจอหลายปีก่อน ยัง 7.2 กก อยู่ ตอนนี้ลดไปอีกแยะ

โพสต์ โดย pomman » 22 ม.ค. 2015, 03:41

เห็นน้ำหนักแล้วสยอง ไม่อยากนึกถึงงบเลยเชียว

โพสต์ โดย nibakung » 22 ม.ค. 2015, 07:37

โครโมเบาเบามันไหลไหมครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม » 22 ม.ค. 2015, 08:10

สุดยอดเลยครับ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com

โพสต์ โดย SidewinderZ » 22 ม.ค. 2015, 08:54

เบาขนาดนี้เฉพาะเฟรมกับตะเกียบกี่โลเนี่ย
ไปด้วยแรงขา

โพสต์ โดย wheeler 168 » 22 ม.ค. 2015, 12:30

marinha เขียน:

รูปภาพ

ตรงที่มาต่อกัน เค้าใช้วัสดุอะไรครับ แล้ว นน.จะเพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ

มีมานานแล้วครับ อย่างritchey รุ่น breakaway แต่ตัวนั้นใช้หลักอานเป็นสลักไว้ล็อคไม่ให้แยกกันครับ
แต่ราคาไม่แน่ใจ สงสัยโหดร้ายพอตัว
Haven't you got talent ?

Name plate ultegra 6700 ข้างซ้าย, Stages gen1 172.5
สนใจติดต่อได้ครับ

โพสต์ โดย marinha » 22 ม.ค. 2015, 14:18

wheeler 168 เขียน:

รูปภาพ

มีมานานแล้วครับ อย่างritchey รุ่น breakaway แต่ตัวนั้นใช้หลักอานเป็นสลักไว้ล็อคไม่ให้แยกกันครับ
แต่ราคาไม่แน่ใจ สงสัยโหดร้ายพอตัว

ผมว่าผมถามเรื่องวัสดุกับน้ำหนักนะท่าน อิ อิ :roll: พอทราบไหมคร้าบ :D

โพสต์ โดย ลูแปง » 22 ม.ค. 2015, 19:46

รูปภาพ

วัสดุเป็น Stainless Steelครับ ข้อต่อจะมี 2 จุด ส่วนน้ำหนักถ้าทราบแล้วจะมาบอกนะครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย ลูแปง เมื่อ 24 ม.ค. 2015, 10:23, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.