ตีนผีผมยืดขนาดนี้ ผมควรเปลี่ยนไปใช้ 105/ultegra รุ่นขายาวแทนไหม หรือใช้ได้ปรกติ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: hookabike
Bike: Trek Domane Al2 Disc
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

ตีนผีผมยืดขนาดนี้ ผมควรเปลี่ยนไปใช้ 105/ultegra รุ่นขายาวแทนไหม หรือใช้ได้ปรกติ

โพสต์ โดย tabarnakve »

ตีนผีผมยืดขนาดนี้ ผมควรเปลี่ยนไปใช้ 105/ultegra รุ่นขายาวแทนไหม หรือใช้ได้ปรกติไม่มีปัญหาตามหลัง
จานหน้าผมจานคอมแพค แต่เฟืองหลังผมโมไว้ปั่นงานดอยอินทนนท์ 12-34
ใช้ได้ปรกติไหมครับ หรือควรเปลี่ยนไปใช้รุ่นขายาว
nathapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o-8-9-4-9-9-o-1-o-3

Re: ตีนผีผมยืดขนาดนี้ ผมควรเปลี่ยนไปใช้ 105/ultegra รุ่นขายาวแทนไหม หรือใช้ได้ปรกติ

โพสต์ โดย nathapol »

ต่อความยาวโซ่อีกซักหน่อย ก็ได้มั๊งครับ

อีกอย่างเช็คลูกรอกตัวบน มันชิดกับเฟืองหรือป่าว
ถ้าไม่ก็ ใช้โซ่ยาวก็พอครับ

ว่าแต่ขันน๊อต B-tension เข้าไปสุดแล้วใช่ป่าวครับ
Does speed cost money???
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ตีนผีผมยืดขนาดนี้ ผมควรเปลี่ยนไปใช้ 105/ultegra รุ่นขายาวแทนไหม หรือใช้ได้ปรกติ

น๊อตตั้งเกียร์เซทเรียบร้อยแล้วครับ ส่วนโซ่ถ้าตอนอยู่ หน้าเล็ก หลังเล็ก มีหย่อนนิดหน่อยครับ
เห็นขาตีนผียืดเยอะ กลัวว่าจะเป็นอะไรไหมในระยะยาว
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ

ตะกี้ไปดูมาลูกรอกตัวบนกับเฟือง เกือบชนกันครับ ห่างกันเกือบชิดเลย
ถ้าเป็นแบบนี้ควรเปลี่ยนเลยไหมครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

สั้นๆ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรทั้งสิ้น ผมยึดแบบนี้มา 8 ปีแล้ว ตีนผีก็ยังไม่พัง แนะอย่าใช้เกียร์ต้องห้ามครับ เฟืองหลังสุดไม่ควรใช้จานใหญ่ครับ แค่นี้ตีนผีคุณอาจอยู่ได้อีก 10 ปี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”