ล้อคาร์บอนขอบ 55 มม.นี่ปั่นขึ้นเขาใหญ่ไหวมั๊ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Bono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: N/A
Bike: TCR Advance SL ISP, Brompton
ติดต่อ:

Re: ล้อคาร์บอนขอบ 55 มม.นี่ปั่นขึ้นเขาใหญ่ไหวมั๊ยครับ

โพสต์ โดย Bono »

ว่าจะไปช่วงสิ้นเดือนนี้เหมือนกัน ลองเอาขอบสูงไปลุยมั่งดีกว่า

ถามน้าเดย์นิดนึงครับ ขาลงนี้ความเร็วเท่าไหร่ แล้วเบรคยาวๆนี่ขอบคาร์บอนเอาอยู่ใช่รึเปล่าครับ ของผม Zipp ขอบงัดอ่ะครับ
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก
รูปประจำตัวสมาชิก
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

ล้อคาร์บอนขอบ 55 มม.นี่ปั่นขึ้นเขาใหญ่ไหวมั๊ยครับ

โพสต์ โดย punya467 »

ถ้าคิดจะเบรคแช่ยาวๆ อย่าเอาคาร์บอนไปเลยครับ เห็นแล้วเสียดายแทน
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: ล้อคาร์บอนขอบ 55 มม.นี่ปั่นขึ้นเขาใหญ่ไหวมั๊ยครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

Bono เขียน:ว่าจะไปช่วงสิ้นเดือนนี้เหมือนกัน ลองเอาขอบสูงไปลุยมั่งดีกว่า

ถามน้าเดย์นิดนึงครับ ขาลงนี้ความเร็วเท่าไหร่ แล้วเบรคยาวๆนี่ขอบคาร์บอนเอาอยู่ใช่รึเปล่าครับ ของผม Zipp ขอบงัดอ่ะครับ
Avg speed 30.9 km/h ครับ ใช้เวลาไป 1:02 ชั่วโมง กะจะเอาให้แค่ 1 ชั่วโมงทำไม่ได้

ผมคาร์บอนขอบฮาล์ฟครับ เวลาลงไม่แช่เบรคครับ เบรคปล่อย เบรคปล่อย ครับ

ลืมบอกไป ตอนขากลับลงมาเร่งทำความเร็วครับ เพราะฝนตกไล่มา ขี่ลุยฝนมาแต่ไม่ถึงขนาดตกจนขี่ไม่ได้ครับ เพราะถ้าไม่เร่งหนีฝนน่าจะเจอฝนหนักแบบต้องโบกรถลงกลางทางแน่ครับ
ไฟล์แนบ
Screen-Shot-2557-11-08-at-7.26.30-PM.jpg (144.45 KiB) เข้าดูแล้ว 238 ครั้ง
Bono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: N/A
Bike: TCR Advance SL ISP, Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bono »

ขอบคุณครับน้าเดย์
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”