STORCK

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

STORCK

โพสต์ โดย NOKNICE »

อยากทราบว่ามีสมาชิกใช้จกย.สัญชาติเยอรมันยี่ห้อนี้กันเยอะไหมครับ ส่วนตัวเพิ่งซื้อตัว G2 มาใช้ได้เดือนเดียว ไม่เคยเห็นมีกระทู้เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในยี่ห้อนี้ในเรื่องของจุดดี-จุดด้อยบ้างเลย

ดังนั้น ขออนุญาติท่านที่มีในครอบครองช่วยแบ่งปันประสบการณ์ด้วยนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: STORCK

รูปภาพ
Mr.luu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814520407
team: แล้วแต่ปุ้มและปัญ
Bike: mtb

โพสต์ โดย Mr.luu »

เข้ามาชื่นชมอยู่ห่างๆ ครับพี่ท่าน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่กล้าเข้าใกล้ของมันแรง :mrgreen:
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

มันแพงไงครับ คนเลย(มีโอกาส)ใช้กันไม่เยอะ :mrgreen:
narakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บางนาทีม
Bike: Giant tcr advance

โพสต์ โดย narakorn »

8-) ต้องใส่แว่นดำดูก่อนแพ้ความร้อนแรงของรถและเจ้าของ :P :mrgreen:
punchman73
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย punchman73 »

จขกท ช่วยรีวิว เบื้องต้นก่อนซิครับ เผื่อจะมีคนหาข้อมูลอยู่
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

Mr.luu เขียน:เข้ามาชื่นชมอยู่ห่างๆ ครับพี่ท่าน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่กล้าเข้าใกล้ของมันแรง :mrgreen:

พี่ก็ว่าไปนั่น รถน่ะดี แต่คนนี่ซิ..... :cry: :cry: :cry:

narakorn เขียน:8-) ต้องใส่แว่นดำดูก่อนแพ้ความร้อนแรงของรถและเจ้าของ :P :mrgreen:

พรุ่งนี้จะได้ลองจริงๆจังๆจั๊กกะหน่อย ขึ้นแต่เขามาสองรอบละ มาลากเค้าหน่อยนะจ๊ะ :P :P :P
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

peep_bmw เขียน:มันแพงไงครับ คนเลย(มีโอกาส)ใช้กันไม่เยอะ :mrgreen:

แหมมม.....ไอ้นี่มันตัวต่ำสุดเลยนะครับ มีราคาแพงกว่านี้อีกตั้งแยะ โชคดีที่ลูกสาวแม่ยายผมใจป้ำซื้อให้ ไม่งั้นก็อด.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

punchman73 เขียน:จขกท ช่วยรีวิว เบื้องต้นก่อนซิครับ เผื่อจะมีคนหาข้อมูลอยู่

คันเก่ามาโดน 4.7 ส่วนคันนี้ขึ้นเขา ลงห้วยไปสองครั้ง ไม่ต่างกันซักเท่าไหร่ ทางราบๆยังไม่ได้ปั่นจริงๆ จังๆเลยครับ ที่รู้สึกได้เลยคือ....มันกระด้างกว่าเดิมมากพอสมควร เลยไม่รู้จะบอกเล่าเก้าสิบทุกท่านยังไงดีในเรื่องอื่นๆ บวกกับผมมันพวกขาอ่อน เน้นอุปกรณ์ ปั่นสวยงามมากกว่าครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Gigabank
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Neilpryde Alize & Corima Aero+
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gigabank »

หล่อมากกกกกก ;) ;) ;) ;) ;)
มีทุกอย่างยกเว้น ....แรง....แต่พอเริ่มมีแรงเมียดันไม่ให้ปั่น :lol: :lol:
nobitalk
สมาชิก
สมาชิก
team: บางนา
Bike: STORCK G2

โพสต์ โดย nobitalk »

รู้สึกว่าคนที่ปั่นยี่ห้อนี้หน้าตาดีทุกคนนะครับ :lol: :lol: :lol:
* รถแพง แรงไม่มี ได้แต่ฟรุ๊งฟริ๊ง มุ๊งมิ๊ง *
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

มีเหตุผลครับ :lol: :lol: :lol:
WTN
สมาชิก
สมาชิก
team: No
Bike: Trek Madone 5.2, Storck Aernario Platinum

โพสต์ โดย WTN »

ข้อดี
นุ่ม
พุ่ง
กดได้เท่าไหร่ ตอบสนองได้ตามนั้น
ตัดลมได้ดี

ข้อเสีย
แพงมาก
ถอดล้อหลังยาก
tstcnzjr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0660452
team: BangNa Team
Bike: นั่ง Service อย่างเดียว อิอิ

โพสต์ โดย tstcnzjr »

ลุงคนนี้ขาแรงมากครับ และ หน้าตาดีเน๊อะ
รู้สึกว่า ไร้ความสามารถในการปั่นจักรยาน
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

WTN เขียน:ข้อดี
นุ่ม
พุ่ง
กดได้เท่าไหร่ ตอบสนองได้ตามนั้น
ตัดลมได้ดี

ข้อเสีย
แพงมาก
ถอดล้อหลังยาก

ขอบคุณครับ แต่เรื่องนุ่มนี่แหมมม...อยากขอแย้งหน่อย 4.7 คันเก่าผมมันนุ่มกว่าเยอะ ง้นแสดงว่ามันนุ่มกว่า มะดัน 5 ใช่ไหมครับ

งี้ผมต้องพยายามหาข้อดีอื่นๆให้เจอซะแล้ว :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”