สอบถามคนที่ใช้ Bianchi Intenso ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

free-rider
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819267760
team: free-rider
Bike: merida matt40,Bianchi Intenso
ตำแหน่ง: rama2 bkk

Re: สอบถามคนที่ใช้ Bianchi Intenso ครับ

โพสต์ โดย free-rider »

ไหนๆก็พูดถึงintensoแล้วให้ข้อมูลเพิ่มละกันคราบ.... :D
เดิมรถผมชุดขับเป็นveloceผมชอบมากเพราะเปลี่ยนเกียร์หนักแน่นแม่นยำดีขึ้นเกียร์สูงนึ้วโป้งกดถนัดสำหรับผมมากๆ แต่ก็ด้วยความคันหลังจากเปลี่ยนล้อมาแล้ว เออขี่ไปซักพัก มันก็ลื่นไหลดีกว่าเก่านะ แต่...ต ช่วงเปลี่ยนเกียร์มันไม่เนียนขาอะ ทำไงดีล้อก็โอแล้ว เลยโดนกรุ๊ปultegraเข้าให้ซะ...อยากหาของยากนักcampag ทีนี้ความรู้สึกเปลี่ยนอีก เออเฮ้ยมันขี่มันกว่าเก่าแฮะ นั่น :cry: avก็เพิ่ม ไม่เคยเกิน30คราวนี้มันไป32เส้นทางเดิม โอ้ :o มายก๊อดเรามาถูกทางแล้วนี่ :P สุดท้ายแล้วเหลือเฟรมอีกอย่าง อ่านรีวิวพี่ๆเค้ามาก็มากแล้วอุดหนุนคนไทยบ้าง เอาหละสงสัยต้องโดนแน่ๆ วันก่อนแฟนบอกลูกว่านั่นพ่อเค้าไปขี่จักรยานออกกำลังกายไปกับเขาซิ... :!: เออเราไปขี่เพื่อออกกำลังกายนิ จะเร็วไปไหนเนี่ย ไอ้ที่avมันขยับขึ้นมันก็ค่อยๆขึ้นของมันตามกำลังของเราที่เพิ่มขึ้นนะ คงไม่ใช่ของเทพที่ทำให้ความเร็วมันเพิ่มแค่อย่างเดียว สุดท้ายก็ปั่นกันต่อไปเพื่อสุขภาพครับพี่น้อง :D :) ;)
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”