:: รบกวนเปรียบเทียบ Dura-Ace C35 wh-9000 กับ Reynolds Assault SLG ให้หน่อยครับ ::

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

:: รบกวนเปรียบเทียบ Dura-Ace C35 wh-9000 กับ Reynolds Assault SLG ให้หน่อยครับ ::

โพสต์ โดย TJA »

ตอนนี้ใช้Rolf Vigorอยู่ครับ ล้อจัดว่าใช้งานได้ดีเลย แต่เกิดกิเลสคันขึ้นมาระหว่าง2ตัวนี้
ตัวนึงเป็นล้ออลูปีกคาร์บอน อีกตัวเป็นฟูลคาร์บอน แต่ก็เป็นล้อยางงัดทั้งคู่
ขอบใกล้เคียงกัน(35 vs 41) น้ำหนักสูสีกันมาก(ตามสเป็คเว็บ ไม่รวมเทปรองล้อกับแกนปลดนะครับ)
ที่สำคัญคือราคาที่ได้มาแทบจะพอๆกันทั้งสองตัว(Reynoldsขายพร้อมค่าประกันล้อ2ปี)
ลักษณะที่ใช้งาน คือขี่เดียวทางเรียบสัปดาห์ละ3วัน ออกทริปสัปดาห์ละครั้ง ไต่เนินขึ้นเขาปีละไม่ถึง10ครั้ง
ต้องการล้อที่"ช่วย"ให้คงความเร็วได้ดีในการขี่เดียว และเรียกอัตราเร่งได้พอสมควร
ตอนนี้ได้ล้อขอบสูง56มาลองใช้งาน พบว่าแม้จะหมกกลุ่มสบายขึ้น แต่ขี่เดียวแล้วเหนื่อยกว่าเดิม ที่สำคัญคือยิงไม่ค่อยออกครับ
เลยยอมรับสภาพกลับมาเล่นขอบกลางๆดีกว่า :lol:

แล้วถ้าจะมีล้อเดียวเปรี้ยวทั่วไทย คิดว่าAssaultทนถึกพอมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ

.-_-.
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: :: รบกวนเปรียบเทียบ Dura-Ace C35 wh-9000 กับ Reynolds Assault SLG ให้หน่อยครับ ::

โพสต์ โดย aobbyx »

เป็นผมเล่นเรโนลด์นะ :)
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Tee faith
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ID: teefaith

Re: :: รบกวนเปรียบเทียบ Dura-Ace C35 wh-9000 กับ Reynolds Assault SLG ให้หน่อยครับ ::

โพสต์ โดย Tee faith »

ดุมให้ c35
แต่ชอบขอบ Assault สวยดี

เป็นผม รอเก็บเงินเพิ่ม กัดฟัน 46 Aero ได้ดุม 240s

ผิดพลาดประการได้ขออภัยคับ :D
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

Reynold Assault SLG ขอบงัด ตอนนี้ประจำการอยู่
หากเทียบกับ Assault 2013 ซึ่งเป็นรุ่นก่อนหน้าที่ใช้อยู่ก่อน และยังคงใช้อยู่เหมือนกัน

Assault SLG ตัวใหม่ มีการออกแบบใหม่ ทั้งรูปทรง โดยเฉพาะการส่งผ่าน เทคโนโลยี Enhanced SLG ลงมาจากรุ่นสูง ตัดลมหน้า ลมข้างดีมาก ปล่อยไหลลงเนินที่ความเร็วระดับ 55-60 แบบมีลมปะทะหน้าและข้างยังรู้สึกรถนิ่งอย่างไม่น่าเชื่อ แม้จะเป็นมือใหม่ก็จะสามารถควบคุมรถง่ายขึ้นในบัดดล

ต่างจาก Assault 2013 รุ่นก่อนหน้า ที่ขอบแบนเรียบและขอบสูงกวา ในสถาณการณ์เดียวกัน มีเป๋ๆ จะรู้สึกว่าไม่นิ่งซึ่งต้องอาศัยการชำนาญ ทำความคุ้นเคยสักพัก จึงจะเอาอยู่ หากเป็นมือใหม่ก็อาจเสียความเชื่อมั่นไปง่ายๆ

ถึงว่าราคา ASSAULT SLG มันถึงกระโดดไปพอควร เมื่อเทียบกับรุ่นก่อนหน้า ที่ไม่มี SLG แต่พอลองใช้จะไม่แปลกใจ

ส่วน C-35 ไม่เคยใช้เองครับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

Corima Aero ผมว่าน่าใช้ บ้านเราคนใช้น้อย
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ คิดว่าคงไปC35ดีกว่า
เพราะได้ขอบอลูใช้สบายใจยาวๆ เปลี่ยนแล้วก็คงจะหยุดอัพรถไปอีกพักใหญ่ๆเลย

.-_-.
bbkokoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2438959
Bike: C’dale evo HM

โพสต์ โดย bbkokoo »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
บัญชี => ธ.กสิกรไทย
เลขที่บัญชี => 145-2-59394-3
ชื่อบัญชี => สุภกิจ เจนศิริศักดิ์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”