ยางฮาฟ ใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
arr120
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0864042010
team: chillbike
Bike: cinelli

ยางฮาฟ ใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ

โพสต์ โดย arr120 »

ตามหัวข้อเลยคับ เห็นส่วนใหญ่มีแต่tufoกันทั้งนั้นเลย
ปกติก็ใช้ยี้ห้อนี้อยู่ เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้
มาหลากหลายว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหนดีมั่งคับ
พอดีจะเอาลงล้อใหม่
Jarkkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6630880
team: กลุ่ม "สวนเบญ"
Bike: Giant TCR 1 CD20
ตำแหน่ง: จักรยานอยู่ที่ใจ. .ใส่แรงลงไปไกลแค่ไหนก็ไร้เทียมทาน

Re: ยางฮาฟ ใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ

โพสต์ โดย Jarkkit »

จากที่เคยใช้ Tufo มาผมว่ามันรั่วๆซึมๆ บ่อยยังไงไม่รู้ แต่บางคนซื้อมาก็ไม่เห็นเป็นอะไร

แต่ตอนนี้ผมใช่ Conti Gatorskin ใช้ลืมเลยครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
จักรยานอยู่ที่ใจ. .ใส่แรงลงไปไกลแค่ไหนก็ไร้เทียมทาน
pain
ขาประจำ
ขาประจำ
team: none..ไม่มีใครคบ
Bike: ol_tre xr_2

Re: ยางฮาฟ ใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ

โพสต์ โดย pain »

conti gatorskin ครับ :mrgreen:
Pain iS Mine..
drkija
ขาประจำ
ขาประจำ
team: no team
Bike: boardman , haro , chevvy

โพสต์ โดย drkija »

เทรนด์ปีนี้ ยาง 25 up ทั้งนั้นเลยครับ
ซ้อม conti gatorskin
แข่งทางเรียบ conti competition 25c
แข่งทางขรุขระลื่น veloflex arenberg 25c
แข่งทาง cobblestone challenge paris-roubaix หน้า27 หลัง 25 (กำลังคิดว่าจะสั่งมาใช้ดีหรือเปล่า)
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

Tufo Special ครับ.. :D เพิ่งใช้มา 200 โลเอง... ยังไม่แตก จึงอยากแนะนำให้มาใช้เป็นเพื่อนกันหน่อย... :D :D
papaeya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krabi Lively Town Lovely People.
Bike: Trek Mamba/Giant TCR C2/Intense Hard Eddie/Bruno 700C Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย papaeya »

pairuch เขียน:Tufo Special ครับ.. :D เพิ่งใช้มา 200 โลเอง... ยังไม่แตก จึงอยากแนะนำให้มาใช้เป็นเพื่อนกันหน่อย... :D :D
ผมใช้ ตัวนี้ จนแตก .... เลยได้เปลี่ยนเป็น Gator Skin ครับ

Gator มันทนกว่า ลื่นกว่า จริงๆนะครับ แต่แพงกว่าด้วย ....
เปลี่ยมาใช้ Gator เมื่อแตกกันนะครับ
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

papaeya เขียน:
pairuch เขียน:Tufo Special ครับ.. :D เพิ่งใช้มา 200 โลเอง... ยังไม่แตก จึงอยากแนะนำให้มาใช้เป็นเพื่อนกันหน่อย... :D :D
ผมใช้ ตัวนี้ จนแตก .... เลยได้เปลี่ยนเป็น Gator Skin ครับ

Gator มันทนกว่า ลื่นกว่า จริงๆนะครับ แต่แพงกว่าด้วย ....
เปลี่ยมาใช้ Gator เมื่อแตกกันนะครับ
Ok ครับ.. จัดไป :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”