ยางtufo s33pro ใส่ให้ด้านที่มีโลโก้อยู่ด้านใหนถึงจะถูกต้อง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PsychoticSprinter
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: แม่บ้านโบราณ

ยางtufo s33pro ใส่ให้ด้านที่มีโลโก้อยู่ด้านใหนถึงจะถูกต้อง

โพสต์ โดย PsychoticSprinter »

เนื่องจากยางconti competitionโดนบาดเป็นแผลยาว5มิล เลยตัดสินใจเปลี่ยนยางทั้งสองเส้นใหม่ แต่ช่างดันใส่ยางด้านที่มีโลโก้สลับด้านกัน มิหนำซ้ำยังใส่ไม่กลมอีกตะหาก เลยอยากทราบว่าจำเป็นต้องใส่ด้านเดียวกันหรือไม่ ถ้าจำเป็นต้องใส่ไปด้านใหน
ปล.ยางหนืดมาก รู้สึกว่าวิ่งไม่ลื่นเลย สงสัยต้องเสียตังค์อีกรอบ
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

Re: ยางtufo s33pro ใส่ให้ด้านที่มีโลโก้อยู่ด้านใหนถึงจะถูกต้อง

โพสต์ โดย leeo »

มันต้องนวดๆก่อน ถึงใส่คับ
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
papaeya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krabi Lively Town Lovely People.
Bike: Trek Mamba/Giant TCR C2/Intense Hard Eddie/Bruno 700C Touring
ติดต่อ:

Re: ยางtufo s33pro ใส่ให้ด้านที่มีโลโก้อยู่ด้านใหนถึงจะถูกต้อง

โพสต์ โดย papaeya »

tufo ไม่มี Direction นิครับ ทางไหนก็ได้ ช่างใส่ไม่กลมนี่ใส่ด้วยวิธีไหนล่ะครับ ถ้าติดด้วยเทปกาว Tufo เอง จริงๆแล้วใส่ง่ายมากเลย แถมกลมง่ายด้วย ส่วนเรื่องหนืดนี่เห็นด้วยครับ ผมใช้ Tufo มาก่อน จนรั่ว แล้วถึงเปลี่ยนเป็น Conti ลื่นขึ้นเห็นๆครับ

สงสัย ได้เสียตังค์อีกรอบจริงๆ :mrgreen:
MPK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB,Bikeloves
Bike: Tokyobike CS, Brompton M6R, Axman Broncos SL3, Klein Attitude

โพสต์ โดย MPK »

ปู้โธ่ S33 โปร มันคือ "ยางซ้อม" ครับ ชื่อโปรแต่เป็นยางซ้อมเฉยเบย ใช้ GP4000 สบายตัวกว่าครับ
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าไม่เชื่อกัน เกี่ยวล้มกันเดี๋ยวรถถลอก
ถ้าฝนตก ต้องงดออก ถ้าซ่าออกไป เป็นไรไปเดี๋ยวงานจะงอก....

เช็คWeather หน่อย Baby
ถ้าRainy นะ Honey
Cancle Trip เลย Baby
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Lange »

เคยใช้s33specialก็ยังหนืดก่า sprinter gatorskinครับ

แต่เต้าหู้ใส่ยางกลมได้กว่าคอนตินะ :lol:
Spin up
Anatoli
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Swift Neurogen and Giant Propel Adv ISP

โพสต์ โดย Anatoli »

เพิ่งไปเปลี่ยน s33 pro มา ถ้าไม่ไหวจะไปลอง conti บ้าง
ขอถามต่อเลยครับว่าระหว่าง sprinter gatorskin กับ 4000s ต่างกันเยอะไหมครับ
Tel.083-812-2650

818-1-22737-9
ธ.กรุงไทย
ชื่อ บัญชี นายมานน จันทรมณี

--- ปั่นให้ไกล ไปให้ถึง ---
papaeya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krabi Lively Town Lovely People.
Bike: Trek Mamba/Giant TCR C2/Intense Hard Eddie/Bruno 700C Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย papaeya »

Anatoli เขียน:เพิ่งไปเปลี่ยน s33 pro มา ถ้าไม่ไหวจะไปลอง conti บ้าง
ขอถามต่อเลยครับว่าระหว่าง sprinter gatorskin กับ 4000s ต่างกันเยอะไหมครับ
ราคาต่างกันเยอะมากครับ :mrgreen: แต่ หลายคนบอก 4000s ลื่นกว่าเห็นๆ เสียดายถ้ามันจะแตกหรือรั่วไว ด้วยราคาขนาดนั้น
อีกตัวที่หลายคนว่าลื่นก็ Sprinter ครับ อันนี้ถูกหน่อย แต่ถ้าเอาทนๆถึกๆ Gator ดีแล้วครับ ปั่นแล้วสบายใจ
ถ้ามีล้อหลายชุด 4000s เอามาทำเป็นล้อตัวแข่ง ไม่เอาไปซ้อมก็โอเคนะครับ

ส่วนตัวผมเองเปลี่ยนจาก s33 special เป็น gator (ตามคำแนะนำของพี่ๆแถวบ้าน) รู้สึกเลยว่าปั่นได้เร็วขึ้นลื่นขึ้นในวันแรกที่แตะพื้นเลยครับ
ที่สำคัญ วันแรกของ Gator กับ วันแรกของ S33Spe สภาพหน้ายาง Gator เนียนใสไร้ริ้วรอย แต่ของ Tufo จะมีร่องรอยบาดข่วนถลอก เล็กๆ น้อยๆ เกิดขึ้นแล้ว
หน้ายาง Gator ทนกว่าเห็นๆครับ

ใจจริงก็อยากจัด 4000s ครับ แต่ผมต้องใส่ซ้อมด้วย ไม่อยากให้ยางเป็นอะไรไปก่อนวัยอันควรครับ กลัวจะแรงสนามซ้อม รั่วสนามจริงครับ อิอิ
Anatoli
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Swift Neurogen and Giant Propel Adv ISP

โพสต์ โดย Anatoli »

papaeya เขียน:
Anatoli เขียน:เพิ่งไปเปลี่ยน s33 pro มา ถ้าไม่ไหวจะไปลอง conti บ้าง
ราคาต่างกันเยอะมากครับ :mrgreen: แต่ หลายคนบอก 4000s ลื่นกว่าเห็นๆ เสียดายถ้ามันจะแตกหรือรั่วไว ด้วยราคาขนาดนั้น
อีกตัวที่หลายคนว่าลื่นก็ Sprinter ครับ อันนี้ถูกหน่อย แต่ถ้าเอาทนๆถึกๆ Gator ดีแล้วครับ ปั่นแล้วสบายใจ
ถ้ามีล้อหลายชุด 4000s เอามาทำเป็นล้อตัวแข่ง ไม่เอาไปซ้อมก็โอเคนะครับ

ส่วนตัวผมเองเปลี่ยนจาก s33 special เป็น gator (ตามคำแนะนำของพี่ๆแถวบ้าน) รู้สึกเลยว่าปั่นได้เร็วขึ้นลื่นขึ้นในวันแรกที่แตะพื้นเลยครับ
ที่สำคัญ วันแรกของ Gator กับ วันแรกของ S33Spe สภาพหน้ายาง Gator เนียนใสไร้ริ้วรอย แต่ของ Tufo จะมีร่องรอยบาดข่วนถลอก เล็กๆ น้อยๆ เกิดขึ้นแล้ว
หน้ายาง Gator ทนกว่าเห็นๆครับ

ใจจริงก็อยากจัด 4000s ครับ แต่ผมต้องใส่ซ้อมด้วย ไม่อยากให้ยางเป็นอะไรไปก่อนวัยอันควรครับ กลัวจะแรงสนามซ้อม รั่วสนามจริงครับ อิอิ
วันนี้ได้เอาไปลองปั่นเลียบรันเวย์ กับสนามเขียว ปรากฏว่า "หนืด" จริงๆครับ แบบรู้สึกได้เลยครับ นึกว่าโดนดึงหลังอยู่ :lol: ยางเก่าผม vittoria corsa elite ยังลื่นกว่าอีกครับ
เก็บเงินเตรียมไป conti ดีกว่า อิอิ
Tel.083-812-2650

818-1-22737-9
ธ.กรุงไทย
ชื่อ บัญชี นายมานน จันทรมณี

--- ปั่นให้ไกล ไปให้ถึง ---
columbus007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไปตลาดแม่บ้านตราจระเข้/ปั่นซ้อมGary Fisher Marin/ปั่นซ้อมชิวOrbea AQUA T105/ปั่นออกทริปปั่นไกลFUJI SST1.1

โพสต์ โดย columbus007 »

โลโก้ยางใส่ให้หันออกทางด้านขวาครับ

แต่จริงๆแล้วอยากให้ดูน่ะครับ ดอกยังหันชี้ไปทางไหน ก็ให้ใส่ยางไปทิศเดียวกับที่ล้อหมุนน่ะครับ
m@c
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KTM

โพสต์ โดย m@c »

ผมใช้ยางรุ่นฮาร์ฟcomposite carboneอยู่ก็ไม่ได้หนืดมากนะครับ เทียบกับยางงัดconti4000sผมว่าไม่ต่างกัน ตอนใส่ที่ร้านให้เอาลายสามเหลี่ยมที่หน้ายางลงครับ ร้านเค้าว่าใส่ผิดทางยางจะหนืดครับ โลโก้tufoอยู่ขวามือครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”