ใครใช้ เฟรม dedacciai nerissimo อยู่บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
lekoryor
สมาชิก
สมาชิก
team: DUSK, ECT ชวนชื่น, chubbyriders
Bike: Dedaciai Nerissimo
ติดต่อ:

ใครใช้ เฟรม dedacciai nerissimo อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย lekoryor »

พี่ๆ ท่านใดใช้อยู่บ้างไหมครับ ผมเป็นคนนึงที่ใช้ครับ เพราะชอบแบรนด์นี้อยู่ บวกกับ รีวิวในเวปต่างประเทศให้คะแนนถึง 4.5/5 เลยยิ่งอยากลองครับ
แต่เนื่องจากประสบการ์ณน้อยนิดและเป็นเฟรมคาร์บอนคันแรกของผม เลยไม่รู้จะเทียบจากอะไรดี ส่วนตัวว่าเป็นเฟรมที่นุ่มและไหลดีทีเดียว
อยากทราบจากท่านอื่นๆ ว่าคิดว่าคาร์แรคเตอร์ของเฟรมรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ ช่วยแชร์กันครับ
ขอบคุณครับ
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

Re: ใครใช้ เฟรม dedacciai nerissimo อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย Lange »

เคยใช้ครับ
สั้นๆนะ
"นุ่มพุ่งปลายไม่มีตัน"
แรกๆชอบพยศ แต่พอเอาอยู่นี่เป็นยอดอาชาเลยครับ
เป็นรถที่คุ้มตังมากแถมสวยมากด้วย
Spin up
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”