ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Specialized Allez 2015 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
evas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Marlin 7, Spe Allez C2, Bianchi Imola

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Specialized Allez 2015 หน่อยครับ

โพสต์ โดย evas »

เรื่องของเรื่องคือกำลังจะงอกหมอบน่ะครับ

ตอนนี้ก็สนใจ Specialized Allez 2015 อยู่
สอบถามร้าน/ตัวแทนจำหน่ายแล้ว ก็ตามข้อมูลของ Sport Bicycle น่ะล่ะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1001335
คาดว่าราคาเนทน่าจะประมาณ 21,xxx

พอดีเดือนหน้าจะไปญี่ปุ่น ก็เลยลองหาข้อมูลของที่นู่นดูก็พบข้อมูลประมาณนี้
http://www.81496.com/jouhou/road/specia ... sport.html
ราคาน่าจะประมาณ 30,000 (เจอราคาตั้งแต่ 9x,xxx เยน ถึง 10x,xxx เยน)

สิ่งที่ต่างกัน (คร่าวๆ)
ตะเกียบอลู (TH) กับคาร์บอน (JP)
ชุดขับ Claris 8 speed (TH) กับ Sora 9 speed (JP) ... แต่ในใจอยากจะอัพเป็น 105 อยู่แล้ว
ไทยมีสี ดำ, ส้ม, ขาว ญี่ปุ่นมีสี แดง, เขียว, เทา

เรื่องของเรื่องเผอิญถูกใจสีนี้น่ะครับ (แต่จริงๆสีดำหรือขาว ก็พอไหวอยู่)
รูปภาพ

ค่าตัวที่ต่างกันประมาณ 9 พัน
อยากถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับว่าเห็นยังไงกันบ้างครับ น้อมรับคำแนะนำครับ

แล้วเอาจักรยานมาจากญี่ปุ่นนี่จะโดนภาษีรึเปล่าเนี่ย
(ตอนเอาเข้ามาสภาพคงไม่ใหม่กริ๊บแล้วล่ะครับ เพราะอยู่โน่น10วัน ถ้าซื้อแล้วคงใช้เลยล่ะ 555)
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Specialized Allez 2015 หน่อยครับ

โพสต์ โดย peep_bmw »

เอาเข้ามาทั้งลำ โดนภาษีแน่นอนครับ

ผมก็ชอบสีเทาแฮะ
metusboy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959643244
team: Ku Kps Bicycle Club
Bike: Specialized Allez C2
ตำแหน่ง: 87 หมู่ 5 ต.หนองปลาหมอ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Specialized Allez 2015 หน่อยครับ

โพสต์ โดย metusboy »

ซื้อตามสีที่ชอบดีกว่าครับ ปั่นแล้วมีความสุข 5555
If you worried about falling off the bike, You'd never get on
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”