มีใครซื้อจักรยานมาแต่ง แต่ไม่ค่อยได้ขี่ มีเยอะมั๊ยครับ??

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

DooNG
สมาชิก
สมาชิก

มีใครซื้อจักรยานมาแต่ง แต่ไม่ค่อยได้ขี่ มีเยอะมั๊ยครับ??

โพสต์ โดย DooNG »

แบบว่าชอบจักรยาน อยากแต่งสวยๆ แต่หาโอกาสไปปั่นได้ยาก เลยสงสัยว่าถ้าซื้อมาแต่ง แต่ไม่ค่อยได้ขี่ จะมีคนทำแบบนี้มั๊ยครับ????
รูปประจำตัวสมาชิก
ktspyder
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818352055
team: DSR
Bike: Kuwahara/Kestrel/Kramer
ตำแหน่ง: บางนา กทม.

Re: มีใครซื้อจักรยานมาแต่ง แต่ไม่ค่อยได้ขี่ มีเยอะมั๊ยครับ??

โพสต์ โดย ktspyder »

เยอะครับ
line id: ktspy
ใหม่ที่นี่ แต่เก่า(โคตร)ที่นู่น 8-)
http://www.guitarthai.com/member/accoun ... raID=18283
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

Re: มีใครซื้อจักรยานมาแต่ง แต่ไม่ค่อยได้ขี่ มีเยอะมั๊ยครับ??

โพสต์ โดย benpariwat »

มันก็จะเป็นของสะสมแทนที่จะเป็นอุปกรณ์กีฬาหรือยานพาหนะอ่ะครับ
ซึ่งมันก็เป็นไปได้ และคนเก็บก็มีความสุขเหมือนกันครับ
แต่ผมเน้นขี่นะครับ อยากแรงมากกว่าอยากมีของแครับ
jump_ai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826544868
team: อ้วนผอมไซคลิ่ง
Bike: Planet X Kaffenbcak [ V-Brake ]

โพสต์ โดย jump_ai »

ถ้าเงินเยอะ ผมก็ทำครับ เเต่ผมขี่เยอะน่ะ

เเต่ก็เเต่งจอดสวยๆก็คงเยอะ ถ้าเงินเยอะน่ะ 55555+

ประกอบไปคันหนึ่งรู้เลยว่า การค่อยๆหาอะไหล่มาประกอบมันสนุกมากกกกกกก
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ถ้าเหลือ มันก็ไม่ใช่ปัญหานี่ครับ ผมยังอยากเลย อะไหล่เทพๆ ล้อแพงๆ แรงน้อยไม่เป็นไร มีประกอบไว้มันก็เป็นความสุขทางใจนี่ครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน จริงมั๊ย :lol: :lol:
apichartk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 900

โพสต์ โดย apichartk »

หวังว่าจะไม่เป็นกระทู้ ซื้อขายน่ะครับ :lol:

ส่วนตัวคิดว่า มีน้อยนะครับ ที่ซื้อมาแต่งแต่ไม่ขี่
เพราะการเปลี่ยนอุปกรณ์ต่างๆ จะเห็นผลเวลาเอาไปปั่นแล้ว ลื่นขึ้น เบาขึ้น เร็วขึ้น

หรืออย่างน้อย ก็.. สวยขึ้น :D
เด็กเมืองกาญจน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2561368
team: ชมรมจักรยานกาญจนบุรี
Bike: GIANT
ตำแหน่ง: 1075/23 ม.4 ต.ท่าม่วง อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี 71110

โพสต์ โดย เด็กเมืองกาญจน์ »

ซื้อเสือภูเขามา ได้ 1 เดือน GROUP DEORA แต่ตอนนี้อัพเป็น XT หมดแล้วทุกชิ้น เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนยาง เปลี่ยนกระโหลก เปลี่ยนแฮนด์คาร์บอน เสตม เหลือแต่โช๊คยังเป็นของเดิม เล็งๆ FOX ไว้ (ยังปั่นอยู่บนเทรนเนอร์อยู่เลย) อิ อิ อิ ....
ธ.กรุงเทพฯ สาขาเทสโก้โลตัสท่าม่วง 721-0-05213-5 วัชรินทร์ สว่างเมือง
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

เพียบครับที่เคยเจอมา
แอบแซงเพราะแรงน้อย
WB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: IBIS MOJO SL, Cannondal CAAD 10, ORBEA Alma Carbon, TREK 4300, TREK Fuel ex DCLV 9.5, Alex Moulton APB Fx

โพสต์ โดย WB »

ปกติทำงานถึงบ้านก็ค่ำแล้ว กว่าจะได้ขี่จริงๆ ก็วันหยุด เท่านั้น ยิ่งตอนนี้ฝนตกแทบจะจอดนาน บางคันไม่ได้ขี่เป็นเดือนๆ

แต่บางที่กินเบียร์ แล้วมองรถ / เช็ดถู ก็มีความสุขแล้วครับ :D :D :D
tom101
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815449070

โพสต์ โดย tom101 »

ผมซื้อมาเรื่อยๆปั่นมาสองปี มี 7 คัน ใช้บ่อยจริงๆสามคัน เสือหมอบ 2 คัน สลับกันคนละอาทิตย์ อีกคันอยู่บนเทรนเนอร์เวลาฝนตกก็ปั่นเทรนเนอร์ ที่เหลือ รถพับ วินเทจ ทัวริ่ง เช็ดถูอย่างมีความสุข แถมเจอไรใหม่upอีกต่างหากทัั้งๆที่ไม่ค่อยได้ปั่น

มันเสพติดอ่ะครับ ผมไม่กินเหล้ามา20กว่าปี ขอใช้เงินทางนี้หละกัน ถ้าเทียบกับนักสะสมระดัับเทพๆ ของผมมันแค่ขี้ผงเค้า แต่ผมก็มีความสุขดีนะ แค่ได้เช็ดมันนี่ก็เพลินแล้ว

นี่ร่ำๆอยากได้veloอีกสักคัน รอให้ผบ.ที่บ้านใจดีกว่านี้ก่อน อิ อิ
รุ่ง โคโมฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875920055
team: ิBIKES2WORKS <<<ขอนแก่น>>>
Bike: Bridgesdstone Radac FA., Eurasia, Wild West, Araya Muddy Fox,

โพสต์ โดย รุ่ง โคโมฯ »

ของผมจะเป็นในแบบซืั้อมาขายไป เลือกเก็บในแบบที่ชอบและเป็นแบบที่ใช่สำหรับตัวเอง :D ที่อาจจะราคาไม่สูงมากนัก ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเก่าญี่ปุ่นที่หลายคนอาจจะคิดว่ามันเป็นขยะหรือเศษเหล็กล้าสมัย :o สำหรับผมแล้วมันมีความหมายที่มีคุณค่า ที่เป็นกิจกรรมที่ให้ความสุขทางใจมั่งครับ ถึงจะไม่ได้ขี่บ่อยๆ แต่หากลองได้สัมผัส(เช็ดถูย๋อดน้ำมันบ้าง :lol: )ก็รู้สึกดี จะดีกว่าเอาเงินไปซื้อหาแลกกับอบายมุขทำร้ายร่างกายทำไม อีกได้ทั้งประสบการณ์ ความรู้มากมาย :D
ผมรักพ่อหลวง

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุข เรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

เพียบบบบบ
คนเดียวกูก็ไป
Yoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Columbus Zona,Campagnolo, HED, Selle italia

โพสต์ โดย Yoe »

ผมว่าเยอะนะ ก็เหมือนคนเล่นพระเครื่องน่ะครับ หาเช่าพระดี พระสวย พระดัง พระหายาก มาเก็บมาชม
แต่ก็ไม่ได้เข้าวัดฟังธรรม ปฏิบัติธรรมเป็นนิจ :mrgreen:

วงการอื่นก็มี เช่นคนเล่นกล้อง สะพาย กล้องดี เลนส์โปร ใช่ว่าจะถ่ายเก่ง หรือเป็นช่างภาพอาชีพสักหน่อย

ซึ่งมันก็เป็นความพอใจส่วนบุคคลของเขาน่ะครับ 8-) มองเป็น hobby ดีกว่า
ifinxz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SCR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ifinxz »

ถ้าอยากมีเก็บไว้แขวนโชว์เป็นของแต่งบ้านก็อยากได้จักรยานแนวคลาสสิกล่ะครับ เท่ดี :mrgreen:
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

โพสต์ โดย ต้อง »

ชอบแต่ง ชอบอัพ แล้วไม่ค่อยขี่ มีมากมายครับ อย่าคิดมากครับ ด้วยเวลาที่ไม่พร้อม หรือชดเชยสิ่งที่ขาดหายในวัยเด็ก และอีกหลายอย่างของบุคคลนั้น ๆ ครับ ( ผมก็มีเพื่อนแบบนี้ครับไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร ) :P :P :P

แต่ไอ้พวกอัพแล้วปั่นมาโชว์ตามจุดนัดพบต่าง ๆ พร้อมดูถูกคนอื่นที่รถราคาถูกกว่า ไม่ยอมคุยหรือทักทายตอบโต้กับคนที่ขี่รถราคาถูกแล้วมาทักทายตน นั้น " เลวครับ " ผมเคยเจอมามากครับ

กล่าวฝากถึงเหตุการณ์ในอดีต ขอฝากชาว thaimtb ทุกท่านน๊ะครับ เพื่อลดความเหลื่อมล้ำของความเป็นคนที่อยู่ในสังคมเดียวกันและชื่นชอบเหมือนกัน ควรให้ความเคารพคนที่ใจ ไม่ใช่วัตถุครับ

..................... :P ขอฝากด้วยน๊ะคร๊าบ :P ......................
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”