ขอความเห็นท่านที่เคยใช้เฟรมหมอบคารบอน สำเนา

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เขื่อน บินไทย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817239524
team: tgcc
Bike: สะเป

ขอความเห็นท่านที่เคยใช้เฟรมหมอบคารบอน สำเนา

โพสต์ โดย เขื่อน บินไทย »

ใครเคยใช้ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ในด้านความมั่นใจไม่แตกหรือหักระหว่างใช้งาน หรือความคิดเห็นอื่น ๆ แล้วมีใครเอาลงแข่งขันบ้างไหมครับ
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

Re: ขอความเห็นท่านที่เคยใช้เฟรมหมอบคารบอน สำเนา

โพสต์ โดย benpariwat »

เคยใช้ด๊อกม่าเก๊นะครับ
นุ่มครับ เบากว่าของจริงอีก
แข็งแรงมั้ยไม่แน่ใจ ยังไม่เคยล้มขายกินไปก่อน

ปล.ไม่มีคิวซีนะครับ ผู้ซื้อลุ้นกันเอาเอง
เป็นผมซื้อมียี่ห้อพอใช้ ราคาแพงกว่าไม่กี่พันเช่น ริดรี่. สวิฟ สองหมื่นกลางถึงปลาย ต่างจากของเก๊ไม่กี่พันเองนะครับ

ถ้าไม่ชอบยี่ห้อ หาเฟรม open mold ดีกว่าครับ สองหมื่อกว่าๆเหมือนกัน อยากได้ยี่ห้ออะไรแปะเอาเองครับ ผมว่าจะเอามาแปะสติกเกอร์ฮอนด้าอยู่ครับ รอดฟรมปัจจุบันสิ้นชีพก่อน :D
columbus007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไปตลาดแม่บ้านตราจระเข้/ปั่นซ้อมGary Fisher Marin/ปั่นซ้อมชิวOrbea AQUA T105/ปั่นออกทริปปั่นไกลFUJI SST1.1

Re: ขอความเห็นท่านที่เคยใช้เฟรมหมอบคารบอน สำเนา

โพสต์ โดย columbus007 »

สำหรับตัวผมเห็นว่าไม่มีความแน่นอนในด้านคุณภาพครับ(ไม่ได้ว่าไม่ดีนะครับ)

บริษัทจักรยานหลายๆค่าก็ไม่ได้ผลิตด้วยตัวเองแต่ก็จ้างโรงงานภายนอกผลิตให้

ซึ่งมาตรฐานและการตรวจสอบคุณภาพของโรงานผลิตและผู้จ้าง มันก็ไม่เหมือนกัน

ถ้าเราทราบว่าทำจากบริษัทอะไรแล้วทำเฟรมให้ใครบ้างคงเป็นเรื่องดีครับ

แต่ในความเป็นจริงเราคงจะหายากนะครับ และเรื่องบริการหลังการขายท่าจะยาก

คุณภาพอาจจะดี หรือไม่ดีก็ได้เพราะไม่รู้ว่าQCเขาเป็นอย่างไร ซึ่งต่างกับแบนด์ดัง

ทั้งนี้แล้วแต่ดวงตามสุภาสิตว่า "ตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ"

เราคงทำอะไรมากไม่ได้ครับ วัดใจกันมากกว่าครับ ดูได้จากเนื้องาน ตำหนิในจุดต่างๆ

เน้นตามจุดต่อต่างๆ ถ้ามีตำหนิก็ควรเปลี่ยน เวลาใช้มันก็คงไม่สบายใจเหมือนกับพวก

ยี่ห่อดังๆที่มันการันตีคุณภาพไว้ที่ยี่ห่อนะครับ แต่ไม่ว่ายี่ห่อไหนมันก็มีผิดพลาดกันครับ

อย่างไรก็ตามเราก็ไม่ควรประมาท ก่อนปั่นก็ควรตรวจสอบสภาพให้ดี และจับความรู้สึก

เวลาปั่นถ้าผิดพลาดอะไรจะได้แก้ไขได้ทันครับ

เอาเป็นว่าซื้อความเสี่ยงเอาถูกเข้าแลกนะครับ :mrgreen:

ผมอาจจะมีความรู้สึกไม่ดีกับของสำเนา เคยหลักอานคาร์บอนก๊อบร้าวแล้ววิ่งเป็นเส้นมาทีแล้วครับ

ดีนะครับมันไม่หักทิ่มตูด เวลานั่งปั่นครับ :lol:
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

โพสต์ โดย Cycling B®y »

ส่วนใหญ่ของปลอมกี่คันๆ ที่มีปัญหามันจะหักตรงซางตะเกียบนี้แหละ..เพราะมันเป็นคาร์บอนเกรดห่วย เพื่อลดต้นทุนให้ราคาถูก..
ขี่เร็วๆเบรคแรงๆซางหักทีหน้าทิ้มพื่น ฟันหัก หน้าแหก..ค่ารักษาเป็นแสน...คุ้มไหมละ...

ในรูปนี้เป็นรถสองคัน แต่หักที่ซางตะเกียบเหมือนกัน..หน้ากระแทกพื่นเจ็บหนักครับ....อยากได้ของถูก ดูหรู..แต่ต้องเอาเงินไปรักษาตัวเป็นแสน....ผมว่าไปหาของที่มันมีมารตฐานดีกว่านะ ราคาเดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงมากแล้ว ขี่สบายใจกว่าเยอะครับ...
ของปลอมมันหลอกตัวเองไปตลอด..เปรียบเหมือนมีเมียสวยมาก แต่เมียเป็นกระเทย...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ZXR »

Open Mold ดีกว่าครับยังไงก็เป็นของแท้ พิสูจน์กันมาแล้วทั่วโลก
nathapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o-8-9-4-9-9-o-1-o-3

โพสต์ โดย nathapol »

Cycling B®y เขียน: ของปลอมมันหลอกตัวเองไปตลอด..เปรียบเหมือนมีเมียสวยมาก แต่เมียเป็นกระเทย...
ขออนุญาต นอกเรื่องนะครับ

ผมไม่ได้เบี่ยงเบนทางเพศนะครับ

แต่ประโยคนี้ผมเห็นว่า มันเป็นการพูดเหยียดหยาม ทางเพศ และ ศักดิ์ศรี เพื่อนมนุษย์ด้วยกันเกินไป ครับ

ด้วยความเคารพ
Does speed cost money???
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

โพสต์ โดย Cycling B®y »

nathapol เขียน:
Cycling B®y เขียน: ของปลอมมันหลอกตัวเองไปตลอด..เปรียบเหมือนมีเมียสวยมาก แต่เมียเป็นกระเทย...
ขออนุญาต นอกเรื่องนะครับ

ผมไม่ได้เบี่ยงเบนทางเพศนะครับ

แต่ประโยคนี้ผมเห็นว่า มันเป็นการพูดเหยียดหยาม ทางเพศ และ ศักดิ์ศรี เพื่อนมนุษย์ด้วยกันเกินไป ครับ

ด้วยความเคารพ
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรใครครับ..เปรียบเทียบให้ดู ให้เห็นชัด ....และผมพูดเรื่องจริง ว่ากระเทยก็คือของปลอม..หรือว่าคุณว่าไม่จริง.. ถ้าคุณรับไม่ได้ หรือเดือดร้อนแทนกระเทยเพศที่สาม.. ที่ผมเอามาเปรียบเทียบ.....ผมก็ขอโทษด้วย...ขอโทษจากใจจริงครับ...

ผมก็งง ว่าผมไปดูถูกอะไรตรงไหน..ก็ที่ผมพูดมันเป็นเรื่องจริงใครๆก็รู้..กระเทยเองก็ไม่ได้มาตื่นตกใจอะไรกับเรื่องแบบนี้..พวกเขาออกหน้าออกตาทางทีวี ทางสื่อ บอกใครๆให้รู้ว่าพวกเขาเป็นกระเทย เป็นของปลอม...พวกเขารับได้ ใครจะรับพวกเขาได้ไม่ได้ เขาไม่สนใจ...เพราะเขาเลือกทางเดินของเขาแบบนั้น....หรือว่าคุณไม่เคยรู้เลย...
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
qwert111
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815660165
Bike: เสือหมอบ Tiger, Merida Scultura 900 2014

โพสต์ โดย qwert111 »

งั้นเราต้องซื้อชุดตะเกียบเป็นของแท้ .... แค่ตั้งข้อสังเกตุนะครับ เหอๆ
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

qwert111 เขียน:งั้นเราต้องซื้อชุดตะเกียบเป็นของแท้ .... แค่ตั้งข้อสังเกตุนะครับ เหอๆ
เล่นopenเหอครับ บางรายก็chainstayขาดก็มี อย่าไปอะไรกับของก็อบเลยครับ
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

โพสต์ โดย benpariwat »

หักกลางลำก็มีนะครับ ผมเลยขายกินไปเลย
neen8124
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896688872
team: เต่าทองผยองเดชแห่งสยามประเทศ
Bike: Focus Izalco Discbreak

โพสต์ โดย neen8124 »

ไม่แนะนำของ copy ครับ

ถ้างบน้อยแนะนำ Open Mold ครับ มี QC รับรอง
No pain No gain
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”