แกนปลด หมอบ มีผลอย่างไรคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Tunedbykengster
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890094519
team: Modify&service ==Tuned by kengster==
Bike: FELT FR by RBC
ตำแหน่ง: ถ.ประดิษฐมนูธรรม ท่าเเร้ง บางเขน กทม.
ติดต่อ:

Re: แกนปลด หมอบ มีผลอย่างไรคับ

โพสต์ โดย Tunedbykengster »

สรุป....อยากลดน้ำหนัก :lol: :lol: :lol:
รับซ่อมช่วงล่างรถยนต์ทุกยี่ห้อ
รับปรึกษาปัญหาช่วงล่าง+โช๊คอัพSTD.+Racing
โทร 089-009-4519 ช่างเก่ง
ifinxz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SCR
ติดต่อ:

Re: แกนปลด หมอบ มีผลอย่างไรคับ

โพสต์ โดย ifinxz »

ลดคนมา 40 กว่ากิโลแล้วครับ ขอลดที่รถบ้าง
/me โดนเมียดึงหูโทษฐานซื้อของแพง :lol:
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ
jakkaj
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma 5300

โพสต์ โดย jakkaj »

แกนปลด ถ้าล็อคแน่นไปมีผลกับการหมุนของล้อไหมครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

jakkaj เขียน:แกนปลด ถ้าล็อคแน่นไปมีผลกับการหมุนของล้อไหมครับ
มีกับล้อบางรุ่น บางยี่ห้อ ผมเคยเจอกับล้อตัวเก่าผม คือ Rolf vector comp มากับ Trek2300 เมื่อสัก 10 ปีที่แล้วกระมังครับ :mrgreen: ล้อหน้านี่รู้กันเลย ถ้ากดแกนปลดแน่นแบบโรคจิตจัดหนักหละก้อ พักเดียว ลูกปืนร้องแต๊กๆๆๆๆ ต้องตอกออกมาเปลี่ยนใหม่กันเลยครับ ส่วนล้อรุ่นใหม่ๆ ผมไม่ยักจะเจอปัญหาแบบเจ้าล้อวงนั้นเลย
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
M_54p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 2311 085
Bike: bridgestone RADAC
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน

โพสต์ โดย M_54p »

เเกนปลด เบาบาง เล็ก ล็อค ไม่เเน่น เกียรเพี้ยน ด้วย ยิ่งใช่กับรถรุ่นเก่า ล้อเอียงเลย เจอประจำ
blackswan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1751172
team: หมูภูเขา
Bike: GaintTcrSL-KazeEbon-XDS 29"เถื่อนๆ
ตำแหน่ง: สยามลานนา นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

โพสต์ โดย blackswan »

ขอขุดกระทู้มาช่วยกันตอบหน่อยครับ

สรุปคือถ้าไม่ซีเรียสเรื่องน้ำหนักแกนปลดติดล้อจะดีที่สุดใช่ไหมครับ
"ทำวันนี้ให้ดีพอแล้วหรือยัง"
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

แกนปลดเบาแกนมันชอบอ่อนย้วยมักจะล็อคล้อได้ไม่นิ่ง และแป้นตัวล็อคตรงปลาย 2 ด้านแป้นมันเล็ก พาเกียร์รวนและพาให้ล้อมันย้วยเพราะแกนปลดนี่เลย แกนแข็งแป้นล็อคใหญ่แต่หนักหน่อยล็อคล้อได้นิ่งดี
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

เคยเอาแกนปลดTi นน เบามากมาลองใส่ล้อ da c35 ออกจากบ้านปั่นได้ 2กม กว่า ต้องรีบกลับมาเปลี่ยน มีเสียงดัง ยิ่งยืนโยกก็ยิ่งดังจนไม่กล้าปั่น

เอาแกนปลดหนักๆจากล้อที่ติดรถ Trek มาใส่ ก็เงียบ เอาแกนปลดล้อ Ritchey wcs ซึ่งก็หนักมาลองใส่ก็ไม่ดังครับ

ประสบการผมกับแกนปลดก็ประมาณนี้ครับ แต่ก็ยังอยากได้แกนปลดเบาๆดีๆมาใช้อยู่นะ ไม่ใช่เพราะอยากลด นน รถ แต่เสียดายกลัวแกนปลด da เป็นรอย ;) :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”