cyclocross

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

Re: cyclocross

โพสต์ โดย wannabe »

ruger11sr9 เขียน:เรียนถามคุณ wannabe. หน่อยครับว่ามีข่าวคราว ราคาและโอกาสที่จะได้ยลโฉมตัวจริง Spe Crux E5 disk. มากน้อยแค่ไหนครับ. วันนี้ไปBike Station. เขาว่าไม่น่าจะนำเข้ามาจำหน่าย ส่วนColnago World Cup ก้อมีแค่size เล็กๆ
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ผมก็หาข่าวมาจากในกระทู้นี้นี่แหละ คงต้องหาความกระจ่างที่อื้อจือเหลียงครับ Spe Crux E5 Apex Disc นี่เป็นการปฏิรูปวงการ Cyclocross เลยนะครับ Spe จับ Sram S700 Hydro มาเป็น production bike ตัวแรกเลย ผู้นำเข้าควรนำเข้ามามากๆครับ ถ้าคอไซโคลครอสในบ้านเราต้องล้าหลังชาวโลกไปปีสองปีนี่ เซ็งเลยครับ :oops:
Roxketz เขียน:New Specialized Crux E5 Sport Apex Disc 2014!!

เฟรม ALU E5
ระบบซ่อยสายเต็มระบบ
Head Tube แบบ tapered
กระโหลก BB30
ตะเกียบหน้า Carbon + ชุดขับเคลื่อน SRAM APEX 10 SP
ชุดดิสเบรค SRAM S-Series S700 Hydraulic brakes

ราคายังไม่กำหนด เตรียมตัวให้พร้อมสำหรับคอ Cyclocross

รูปภาพ

http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... tif_t=like

เห็น cx pro แล้ว สวยมาก ขอโชว์ cx amateur บ้างครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
ruger11sr9
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: nawamin BKK Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ruger11sr9 »

เห็นCrux E5. ทีไรใจสั่นทุกที...
drkija
ขาประจำ
ขาประจำ
team: no team
Bike: boardman , haro , chevvy

โพสต์ โดย drkija »

ruger11sr9 เขียน:CX Pro. สวยและน่าใช้มากๆครับ..ตกลงตัวนี้ใน UK ไม่มีจริงๆเหรอครับ ต้นปีหน้าอาจจะได้ไปเยี่ยมญาติที่นั่น..แอบหวังเล็กๆว่าจะเอาเข้ามาด้วย
มี cx comp , cx team

เอาไปปั่นมาแล้วรอบนึง ขี้นเขาฮะ ประมาณห้าโลเอง ปรากฎว่าก่อนจะถึงพีค (เขา สทล.)หมดแรง เข็นเอาครับ 555 น่าอายยิ่งนัก :oops:
วิ่งทางราบไม่ได้ซ้อมขึ้นเขาเลยฮะ ขาอ่อนงานนี้ ...
แต่เข้าเมืองดีมากๆเลย ฝาท่งฝาท่อ รอยตะเข็บกระเบื้อง มันมาก รูดตลอด
เดี๋ยวเอาผลการลุยแทรกมา ขอเวลาเดือนนึงซ้อมก่อน อายหลานๆ (อายุผมสี่สิบกว่า)... :oops:
รูปภาพ
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

:D :D :D
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

เบรคเทพมาอีกชุดแล้วครับพี่น้อง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=782528
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย compass »

drkija เขียน:
ruger11sr9 เขียน:CX Pro. สวยและน่าใช้มากๆครับ..ตกลงตัวนี้ใน UK ไม่มีจริงๆเหรอครับ ต้นปีหน้าอาจจะได้ไปเยี่ยมญาติที่นั่น..แอบหวังเล็กๆว่าจะเอาเข้ามาด้วย

เอาไปปั่นมาแล้วรอบนึง ขี้นเขาฮะ ประมาณห้าโลเอง ปรากฎว่าก่อนจะถึงพีค (เขา สทล.)หมดแรง เข็นเอาครับ 555 น่าอายยิ่งนัก :oops:
วิ่งทางราบไม่ได้ซ้อมขึ้นเขาเลยฮะ ขาอ่อนงานนี้ ...
แต่เข้าเมืองดีมากๆเลย ฝาท่งฝาท่อ รอยตะเข็บกระเบื้อง มันมาก รูดตลอด
เดี๋ยวเอาผลการลุยแทรกมา ขอเวลาเดือนนึงซ้อมก่อน อายหลานๆ (อายุผมสี่สิบกว่า)... :oops:
รูปภาพ
คันนี้ชุดเกี่ยร์ จานหน้า-เฟืองหลัง ขนาดเท่าไรครับ พอดีอยากรู้ว่าถ้าเทียบกับหมอบแล้ว อันไหนขึ้นเขายากง่ายกว่ากัน
drkija
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: boardman , haro , chevvy

compass เขียน:
drkija เขียน:

รูปภาพ
คันนี้ชุดเกี่ยร์ จานหน้า-เฟืองหลัง ขนาดเท่าไรครับ พอดีอยากรู้ว่าถ้าเทียบกับหมอบแล้ว อันไหนขึ้นเขายากง่ายกว่ากัน
จาน compact ครับ
หน้า 50/34
หลัง 12/27
จริงๆมันก็ทดขึ้นเขาไว้ดีพอควรเลยครับ
drkija
ขาประจำ
ขาประจำ

Specialized Crux E5
งามมาก :o
jump_ai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826544868
team: อ้วนผอมไซคลิ่ง
Bike: Planet X Kaffenbcak [ V-Brake ]

โพสต์ โดย jump_ai »

รถผมเสร็็จเเล้วครับ (เสร็จเเบบขี่ไปก่อน เหลือลงยางกับหลักอาน)

รูปภาพ

สรุปเบรคที่ใช้ก็เป็น V-Brake ธรรมดา ใช้กับมือเกียร์ Sram Force

ขอแก้ไขครับ มันใช้ด้วยกันได้ เเต่ต้องตั้งขอบชิดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รูปภาพ

เอามาอวดคร่าวๆครับ รอลงอะไหล่ที่เหลืออีกรอบเเล้วจะมาอวดใหม่ครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย jump_ai เมื่อ 04 ม.ค. 2014, 19:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

jump_ai เขียน:รถผมเสร็็จเเล้วครับ (เสร็จเเบบขี่ไปก่อน เหลือลงยางกับหลักอาน)

สรุปเบรคที่ใช้ก็เป็น V-Brake ธรรมดา ใช้กับมือเกียร์ Sram Force

มันใช้ด้วยกันได้เเบบไม่ต้อง Adapter เลยครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูบ้างครับ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
jump_ai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826544868
team: อ้วนผอมไซคลิ่ง
Bike: Planet X Kaffenbcak [ V-Brake ]

โพสต์ โดย jump_ai »

SIDEWINDER เขียน:
jump_ai เขียน:รถผมเสร็็จเเล้วครับ (เสร็จเเบบขี่ไปก่อน เหลือลงยางกับหลักอาน)

มันใช้ด้วยกันได้เเบบไม่ต้อง Adapter เลยครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูบ้างครับ

ตั้งไม่ยากด้วยครับ ง่าๆยเหมือนเสือภูเขาเลย กำเบรคลึกพอประมาณถ้าจะให้สุด เอาเบรคเลียเบาๆได้ด้วยครับ
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

ใน ebay มี Vintage Alan Cyclocross ราคาเริ่มต้นที่ $500 เองครับ ไม่มีใคร bid เลย

ไซส์ 57-58 ชุด Campy

:ugeek:

รูปภาพ
ปลดปล่อย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPH.5 Cycling Team & 222 Cycling Team
Bike: ไอ้ถั่วงอก #2779

โพสต์ โดย ปลดปล่อย »

สวัสดีครับ ผมมาตามหาเพื่อนครับ

เพื่อนผมชื่อ flyash ครับ

:lol: :lol: :lol:
อัพรถมันแพง อัพแรงมันเพลีย
drkija
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเห็นแวบๆ มี gt จะเข้ามาไม่แน่ใจกระทู้ไหนครับ น่าสนเหมือนกัน มีคนเล่นเยอะๆจะได้ไม่เหงา
เหมือนคนเล่นน้อยๆ เพราะมันสำหรับคนรักจริงๆ
สำหรับขาลุยตอนนี้ กำลังก่อสร้างถมที่แล้วเลยเอาไปลองลงลุยแทรกเบาๆ (ทราย ลูกรัง โคลนบางๆ) และลงแบกรถวิ่งดู
ถ้ามีการจัดการแข่งก็จะดีมากๆครับ จะได้ลองลงดู (อายุ 45-60 ปีนะ)
ชีเปลือย
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bridgestone RADAC

โพสต์ โดย ชีเปลือย »

wannabe เขียน:ใน ebay มี Vintage Alan Cyclocross ราคาเริ่มต้นที่ $500 เองครับ ไม่มีใคร bid เลย

ไซส์ 57-58 ชุด Campy

:ugeek:

รูปภาพ
สวยดีครับ แนว Vintage ท่อเล็กๆ ชอบจิงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”