ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย phantom » 12 ต.ค. 2018, 16:22

ลองมาแล้วครับ ฟิลดีเลยครับ(ลองเส้นเดียวล้อหลัง)เติมลมเท่าเดิมแต่เหมือนยางมันยุบมากกว่ายางในธรรมดา ก็จะนุ่มๆหนึบๆ ดูจากความเหนียวแล้วก็น่าจะรั่วยากกว่าจริง แต่งานNTR2018ขึ้นเลย ตอนลงจากCP3ทางชันและใช้เบรคหนัก ละลายครับ555 ก้านจุ๊บงอเลย มันบางมากเลยทนความร้อนไม่ดี(ยางหน้าใช้ยางในธรรมดาไม่เป็นไร)แถมปะไม่ได้อีกกรรม55 ก็ได้ลองสมใจ ทางราบอยากไล่เบากดแล้วมาไวขึ้นอีกนิดสายเขาอยากเบาสกิลลงเขาเทพๆใช้เบรคน้อยก็น่าใช้ มือสมัครเล่นตังค์เหลือก็ลองได้ ส่วนตัวได้ลองสมใจและไม่คาใจแล้วครับพอ :mrgreen: :mrgreen:
อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

Re: ยางในเทพ ท่านใดลองแล้วบ้าง รบกวนรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย Runbird » 12 ต.ค. 2018, 18:48

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ
"Simply Irresistible"

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 13 ต.ค. 2018, 11:40

phantom เขียน:ลองมาแล้วครับ ฟิลดีเลยครับ(ลองเส้นเดียวล้อหลัง)เติมลมเท่าเดิมแต่เหมือนยางมันยุบมากกว่ายางในธรรมดา ก็จะนุ่มๆหนึบๆ ดูจากความเหนียวแล้วก็น่าจะรั่วยากกว่าจริง แต่งานNTR2018ขึ้นเลย ตอนลงจากCP3ทางชันและใช้เบรคหนัก ละลายครับ555 ก้านจุ๊บงอเลย มันบางมากเลยทนความร้อนไม่ดี(ยางหน้าใช้ยางในธรรมดาไม่เป็นไร)แถมปะไม่ได้อีกกรรม55 ก็ได้ลองสมใจ ทางราบอยากไล่เบากดแล้วมาไวขึ้นอีกนิดสายเขาอยากเบาสกิลลงเขาเทพๆใช้เบรคน้อยก็น่าใช้ มือสมัครเล่นตังค์เหลือก็ลองได้ ส่วนตัวได้ลองสมใจและไม่คาใจแล้วครับพอ :mrgreen: :mrgreen:

กำลังคิดจะลองแค่ล้อหลังอย่างเดียวเหมือนกัน เพราะล้อหน้าไม่ค่อยรั่ว
เจอปัญหาเรื่องลงดอยแล้วร้อนนี่น่าคิดแฮะ
เพราะผมปั่นในกรุงแบกแดด (กรุงเทพฯนี่แหละ แบกแดดหนักมาก) กลัวปัญหาแบบเดียวกันจัง
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!