ขอคำแนะนำการเลือกเสือภูเขาสำหรับผู้หญิงครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำการเลือกเสือภูเขาสำหรับผู้หญิงครับ

โพสต์ โดย apichat_InsE »

จะออกเสือภูเขาให้แฟนปั่นครับ สูง 158 ผมดู trek skye ครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ หรือว่ามีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจก็แนะนำได้เลยนะครับ
ปล ผมเอารูปลงไม่เป็นครับ รูปตามลิงค์นี่นะครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=563519
ขออนุญาติอ้างอิงรูปจากร้าน Let's bike นะครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

Re: ขอคำแนะนำการเลือกเสือภูเขาสำหรับผู้หญิงครับ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

ครับ รุ่นนี้เป็นรุ่น WSD-Woman Specific Design ของค่าย Trek มันจะดีกว่ารถที่ออกแบบมากลางๆสำหรับผู้ชาย กล่าวคือ มีระยะท่อบนที่สั้นกว่า ระยะเอื้อมไม่มาก และ ท่อบนที่ลาด หรือ โค้งต่ำลง ทำให้คร่อม ขึ้น-ลงรถได้ง่ายสำหรับผู้ที่มีความสูงไม่มาก รวมไปถึงเบาะติดรถที่มีความกว้างรองรับช่วงบั้นท้ายของคุณผู้หญิงที่กว้างกว่าผู้ชาย และ แฮนด์ที่กว้างน้อยกว่ารถผู้ชายด้วยครับ :D

...

ยี่ห้ออื่นๆไม่ค่อยจะทำเฉพาะทางเท่าไร หรือมีแต่บ้านเราก็ไม่ค่อยนำเข้า มันขายยากว่ารถกลางๆครับ....
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำการเลือกเสือภูเขาสำหรับผู้หญิงครับ

ขอบคุณคุณ Fisherman41 มากนะครับสำหรับคำแนะนำ ข้อมูลมีประโยชน์กับผมมากครับ เดี๋ยวผมจะลองตามหาดูว่ามีร้านไหนมีของอยู่บ้าง ขอบคุณมากๆครับ
RIGHT_____KMUTT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-5028800
team: Life and Living Bikenet
Bike: Cannondale CAAD10, BH Zenith, Mini20"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย RIGHT_____KMUTT »

แฟนผมสูง 160 ใช้ merida juliet 100 ไซส์ 14.5 ครับ
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณคุณ RIGHT_____KMUTT ครับที่ช่วยแนะนำ ได้เพิ่มมาอีก 1 รุ่น เดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลดูครับ ขอบคุณครับ
Zpoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPOON Team thailand
Bike: TCR 2021, YT caprea 29er, Chicel 29er, TARMAC SL6, GHOST L8, BH Untimate 2015, GT Sencer ELITE 2014,GT Secsion 1.0, Wheeler RAVEN 30,GIANT Rincon Dish, WHeeler PRO10,

โพสต์ โดย Zpoon »

มือใหม่มาเก็บข้อมูบครับผม
Nui18
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek3700 Bianchi Kuma 27.1 Impulso Oltre XR1

โพสต์ โดย Nui18 »

รุ่นนี้แหละครับที่กะลังหาให้คุนภรรยาเบย ขอบคุนครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”