มีปัญหาเรื่องดิสค์เบรคครับ เวลาถอดล้อออกทุกครั้งแล้วนำกลับไปใส่ใหม่ เกิดปัญหาจานดิสค์สีกับผ้าเบรคทุกครั้ง'

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: มีปัญหาเรื่องดิสค์เบรคครับ เวลาถอดล้อออกทุกครั้งแล้วนำกลับไปใส่ใหม่ เกิดปัญหาจานดิสค์สีกับผ้าเบรคทุกครั้ง'

โพสต์ โดย pomroland »

rubylin เขียน:
chaiisme เขียน:
ASDfasdfASDF เขียน:กำมือเบรคก่อนล๊อคล้อให้แน่นครับ
พอเข้าใจถึงวิธีนี้แล้วครับ กำเบรคไว้เพื่อให้ผ้าเบรคบังคับล้อให้ตรงตามระยะเก่า
ขอบคุณมาครับ :D :D :D
ขอบคุณทั้งท่านเจ้าของกระทู้ที่ถามและท่านที่ตอบครับ

ผมมือใหม่เจอปัญหานี้บ่อยมาก เรียกว่าถ้าไม่จำเป็นไม่อยากถอดล้อเลย เมื่อกี้ลองทำตามจานเบรคไม่สีแล้ว :D :D :D
กำเบรค นี่ช่วยได้มากเลยน่ะครับ ก็ได้วิธีดีๆมาจากเวปนี้แหล่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้ำพั้นช์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-9995263
team: CRMA Cycling Team
Bike: Ridley Ignite c pro 27.5
ตำแหน่ง: 7 หมู่บ้านนักกีฬา 5 แยก 4-5 ถนนกรุงเทพกรีฑา แขวง/เขต สะพานสูง กทม. 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้ำพั้นช์ »

กำเบรคใช้ได้ผลครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ ^_^

Sent from my D5503 using Tapatalk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”