ถามเรื่อง FULLSUS GIANT ANTHEM หน่อยคับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

FEELMYSTYLE
สมาชิก
สมาชิก

Re: ถามเรื่อง FULLSUS GIANT ANTHEM หน่อยคับ

โพสต์ โดย FEELMYSTYLE »

ขอบคุนทุกคำตอบเลยคับ :D :D :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
ek.mekong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0994266449
team: ปั่นเที่ยว ปั่นชิว ชัยภูมิ
Bike: AnthemX 26er, JAVA Feroce ดำแดง
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่อง FULLSUS GIANT ANTHEM หน่อยคับ

โพสต์ โดย ek.mekong »

ผ่านมาเจอและกำลังหาข้อมูลเรื่องนี้พอดี ฝากลิงค์ไว้ที่นี่เผื่อช่วยเป็นแนวทางการเลือกไซส์ได้บ้างครับ
http://www.shopgiant-bicycles.co.uk/317 ... spx#sizing

รูปภาพ
----------------------------------------------------------
เสือเอก>> อยากจะลดพุง มาปั่นจักรยานลดพุงกันเถอะ
----------------------------------------------------------
กระทู้ที่ได้รับการแนะนำและบอกต่อๆกันมา:
+ อยากได้ 100 รอบต่อนาที
+ เรื่องของวัยกับนักปั่น ฤาอายุเป็นแค่ตัวเลข?
BikeTravel
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 063-824-834-6
team: ชมรมจักรยานนครบาล
Bike: ประกอบเอง
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย BikeTravel »

ของผมชิวๆเลยครับ Full sus เหมือนกัน ตามประสาคนงบน้อยครับแต่ไปมาแล้วเกือบทุกที่ ที่ลงแทรคได้ในบริเวณ อ.เมืองเพชรบูรณ์ :lol: ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนเอา โช๊คหน้า Rockshox มาใช่อยู่ครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
IMG_4911.JPG (71.21 KiB) เข้าดูแล้ว 261 ครั้ง
IMG_4912.JPG (65.17 KiB) เข้าดูแล้ว 261 ครั้ง
saranb
สมาชิก
สมาชิก
team: สนามยิงปืน ม พัน 1 ร.อ
Bike: Bianchi | Giant |Trek
ตำแหน่ง: สามเสน ม. พัน 1

โพสต์ โดย saranb »

ขี่ให้ตรงไซ้ร์คุณดีกว่า. ไม่รู้มันเริ่มจากใครที่ว่าต้องลดไซ้ร์
ขี่จักรยานเล็กมันก็เหมือน กอลิล่าขี่จักรยาน ล้อเล่นๆๆ เข้าใจว่า
ถ้ารถเล็ก จะคุมรถง่ายเวลาอยู่ในอากาศ มากกว่ารถไซ้ร์ใหญ่ แต่ๆ
เวลาคุณไม่ได้อยู่บนอากาศ. มันก็ต้อง เพิ่มเสต็มเพิ่มหลักอาน งานนี้
เวลาจะลงเนิน ทางลาดชัน คุณจะตีลังกาไหมครับ คิดดูดีๆๆนะครับ ถ้า
คุณเปนเสือภูเขาทางเรียบก็คงไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้าเปนแบบพวก trail XC enduro ++
ผมว่าไม่เหมาะครับ
[album][/album]
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

โพสต์ โดย kotzen »

ผมสูง 171 ขี่ XTC ก็ M มาขี่ TRANCE ก็ M
เล็กไปก็ไม่ใช่ว่าจะดีนะครับ ระยะเอื้อมก็สำคัญไม่แพ้ Stand over อย่างผมชอบขี่ค่อนมาทาง Size ใหญ่
ถ้ามีโอกาสไปลองคร่อมดูก่อนดีกว่าครับ ผิดถูกต้องขออภัยครับ
ไฟล์แนบ
trance.jpg (84.69 KiB) เข้าดูแล้ว 216 ครั้ง
XTC.jpg (141.06 KiB) เข้าดูแล้ว 216 ครั้ง
Javelin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT ANTHEM X, ORBEA MX 26

โพสต์ โดย Javelin »

ผมสูง 169 ก็ทะลึ่งใช้ไซต์ M 18" ของ anthem ไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นตอนลงแทร็คแบบชันๆหน้าทิ่มๆ รู้สึกได้ว่าคันเล็กคุมรถได้ดีกว่า..แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเพราะ จูง เอ้ยยย..ล้ม..เอ้ยยย ปั่นลงได้เหมือนเดิม เพราะพอเข้าโหมดXCปกติ รู้สึกปั่นได้เร็วและเมี่อยน้อยกว่าไซต์เล็ก อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
samzuza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0908928383
team: Thailand Enduro Club/Brok back mountain bikers
Bike: Intense tracer 2

โพสต์ โดย samzuza »

Javelin เขียน:ผมสูง 169 ก็ทะลึ่งใช้ไซต์ M 18" ของ anthem ไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นตอนลงแทร็คแบบชันๆหน้าทิ่มๆ รู้สึกได้ว่าคันเล็กคุมรถได้ดีกว่า..แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเพราะ จูง เอ้ยยย..ล้ม..เอ้ยยย ปั่นลงได้เหมือนเดิม เพราะพอเข้าโหมดXCปกติ รู้สึกปั่นได้เร็วและเมี่อยน้อยกว่าไซต์เล็ก อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมขี่รถตามไซต์ชาร์ตของยี่ห้อนั้นๆนะครับ ส่วนตัวผมกับรู้สึกว่ารถใหญ่ลงทางชัน DH ได้ดีกว่า มันนิ่งกว่า ส่วนความคล่องตัวผมใส่แฮนด์ยาว 777 สเต็ม 35mm คล่องเลี้ยวได้ดั่งใจเลยครับ อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ
รับสกรีนเสื้อยืด ตามแบบของคุณ ไม่จำกัดสี เสื้อ+สกรีนเพียง 160บาท(s,m) 170บาท(L,XL)
เสื้อแบบไม่มีตะเข็บข้าง 180บาท https://www.facebook.com/OneupTshirtScreen?ref_type=bookmark

-----------------------
557-2-04445-0. บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขา ม.เชียงใหม่
นาย นัฐพล ตันยวม. 0908928383
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”