DIY: Bicycle work shop

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

Re: DIY: Bicycle work shop

โพสต์ โดย tho » 12 ก.พ. 2014, 08:39

:D :D เยี่ยมขอปักเลย

โพสต์ โดย J0hnnie » 12 ก.พ. 2014, 11:58

ballock เขียน:ไม่มีฝีมือ จ้างเค้าทำ ;)

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอเบอร์ผู้รับจ้างหน่อยครับ :D

ปล. พี่เจ้าของกระทู้สุดยอดครับ

ชีวิตมันต้อง X-TREME

โพสต์ โดย Arcticz » 16 ก.พ. 2014, 14:56

อ่านเพลิน มีสาระ ที่สำคัญได้ทำฝันของตัวเองสำเร็จด้วย สุดยอดเลยครับ :D
จากสิบเป็นร้อย จากร้อยเป็นพัน จากพันเป็นหมื่น

โพสต์ โดย harushogun » 22 เม.ย. 2014, 16:17

อ่านเพลินเลยครับ...สุดยอดมาก

นับถือ...นับถือ....

ถ้าอยู่ใกล้จะไปอุดหนุนบ้าง....แต่นี่ไกลเกิ๊น....ฮิ้วววว

:D
ปั่นช้าไม่ว่า...ขอให้ได้มาปั่น....ฮิ้ววววว

โพสต์ โดย scoute » 29 เม.ย. 2014, 18:08

สุดยอดเลยครับ ในฝันผมเลย :D

โพสต์ โดย jedimon » 29 เม.ย. 2014, 19:04

ขอยกเป็น idol เลยครับ

โพสต์ โดย TPK-TCR » 06 ก.ค. 2014, 13:52

สุดยอด ทำดีแล้วครับ
The opportunity exists for the occasion.
Better to give opportunity to people who seize opportunity.
<<<การให้โอกาศกับคนที่ด้อยโอกาศ ดีกว่าการให้โอกาศกับคนที่ชอบฉวยโอกาศ>>

http://www.youtube.com/watch?feature=pl ... sEc#t=215s

โพสต์ โดย เสือมือใหม่01 » 11 ก.ค. 2014, 08:25

ขอตามดูด้วยคนครับ
กำลังคิดๆอยากได้แผงเก็บเครื่องมืออยู่พอดีเลย
ขอจำไปเป็นแนวทางบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย อดิเรก » 29 ก.ย. 2014, 23:00

:mrgreen:
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด

โพสต์ โดย tonettong » 30 ก.ย. 2014, 08:11

สุดยอดเลยครับ :D :D :D

โพสต์ โดย MERIDAMATTS » 30 ก.ย. 2014, 13:47

ห่างหายไปนานจากการโพสกระทู้นี้เลยครับ เกือบๆจะครบ 2 ปีเต็มแล้วครับกับร้านจักรยานที่ชื่อว่า Me-gear ร้านนี้ ผมได้ชื่อร้าน Me-gear มาจากการชอบตั้งคำถามของภรรยาผมทุกครั้งที่ปั่นจักรายานด้วยกันและชอบมองจักรยานของคนอื่นที่ปั่นผ่านพร้อมกับถามอยู่บ่อยๆว่าจักรยานคันนี้มันมีเกียร์หรือเปล่าอะ!! มีชื่อร้านเป็นสิบๆชื่อที่ผ่านเข้ามาในสมองในช่วงเวลานั้น แต่ก็มาตกลงตรงชื่อมีเกียร์นี้และครับ ตลอดสองปีที่ผ่านมาไม่มีวันใหนที่ไม่มีความสุขเท่ากับวันหยุดเสาร์อาทิตย์เพราะจะได้ทำในสิ่งที่ชอบ แม้จะมีเวลาเปิดร้านแค่สองวันก็ตาม แต่ก็มีอยู่บ่อยครั้งเช่นกันที่ให้บริการลูกค้าในช่วงดึกหลังเลิกงานจากบริษัท ผมได้เรียนรู้จากการเปิดร้านจักรยานในครั้งนี้อย่างมากมายโดยเฉพาะคำแนะนำต่างๆที่ได้จากลูกค้าไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อมมันทำให้เราเปลี่ยนทัศนคติในมุมมองของเราที่มีต่อลูกค้าในเรื่องการให้บริการทั้งที่เกี่ยวและไม่เกี่ยวข้องกับจักรยานด้วยเช่นกัน หลังจากให้บริการ Service รถจักรยานมาได้สักระยะหนึ่งก็ได้เวลาตัดสินใจที่จะนำรถจักรยานเข้ามาจำหน่ายซึ่งเป็นอีกช่องทางหนึ่งในการเพิ่มรายได้ซึ่งเตรียมตัวอยู่นานเหมือนกันสำหรับการขอเป็นตัวแทนจำหน่ายจักรยาน ในส่วนช่องทางการจัดจำหน่ายก็คงปฏิเสธไม่ได้ที่จะใช้ Social media ไม่ว่าจะเป็นเวป Thaimtb หรือ FB ในการประชาสัมพันธ์สินค้าและร้านค้า ที่ผ่านมาผมยอมรับเลยครับว่าเหนื่อยกับการเหมือนเหยียบเรือสองแคม และคงจะกระโดดลงมาในเรือฝั่งที่เป็นความฝันแบบเต็มสองเท้าในเร็ววันนี้ครับ วันนี้ขอบ่นแค่นี้ก่อนนะครับ แล้วจะมาเล่าใหม่ให้ฟังอีกครั้งครับ
คลิก megear
หรือ
https://www.facebook.com/megear.bikerepair

โทร : 086 345 7218, 098 270 1338

Megear Line ID : 10949345

พิกัด GPS :ลองติจูด:100.48859 ละติจูด:13.953998

ธนาคารกสิกรไทย 418-2-84580-4
ชื่อบัญชี มีเกียร์ โดย นายเทพฤทธิ์ ปิยพันธุ์วรขจร

โพสต์ โดย arafad » 03 พ.ย. 2014, 11:16

ขอติดตามด้วยครับ น่าสนใจมากครับ

โพสต์ โดย toonbk » 06 พ.ย. 2014, 08:57

เดี๋ยวมาอ่าน... ;)
+++ไม่สนิท กรุณา อย่า ล้อ เล่น+++
**บางครั้งของดีก็ไม่ต้องแพงเสมอไป**

โพสต์ โดย artie » 10 พ.ย. 2014, 22:55

ขอชื่นชมครับ ;)