แนะนำแฮนด์ตรงให้ซักอันหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iPure
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4300 Disc 2012

แนะนำแฮนด์ตรงให้ซักอันหน่อยครับ

โพสต์ โดย iPure »

พอดีอยากเปลี่ยนแฮนด์ใหม่อะครับ แฮนด์เดิมกว่าเกินไปสำหรับผมเพราะว่ามันเป็นแฮนด์ติดรถอะครับ ตอนแรกกะจะตัด แต่คิดไปคิดมา
เปลี่ยนไปเถอะจะได้สวยขึ้นอีกนิด555 ก้เลยมาขอคำแนะนำพี่ๆครับ ว่ารุ่นใหนดี พอดีได้ลองปั่นของเพื่อนมันเป็นแฮนด์ตรง600mm ปั่นสบายกว่า
แฮนด์ติดรถมากครับ มีงบ900+- นิดหน่อย เอาอลูพอครับ เป็นโอเวอร์นะครับ
ขอบคุณมากครับ
(ขอมือ1นะครับ)
อย่าไปกลัว อย่าไปแคร์.... พอใจซ่ะอย่าง อะไรก้มาขวางเราไม่ได้หรอกกก
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แนะนำแฮนด์ตรงให้ซักอันหน่อยครับ

โพสต์ โดย nuitsm »

ลองดู Truvativ ครับ http://www.worldbike.co.th/index.php?op ... Itemid=118

แต่ยาว 600 เคยซื้อของ crankbrother ใส่ครับ
suntipop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812740165
team: ศิษย์เก่า "ยานยนต์"
Bike: TREK 8500/ARAYA MuddyFox MF9/BIANCHI JAB 29/JAVA CL/SANTA CRUZ TallBoy/DAHON Speed Falco/CANNONDALE CADD10/TREK Mamba/Colnago Master Olympic/XTC FR 29er/Super 6 EVO
ตำแหน่ง: บางบอน

Re: แนะนำแฮนด์ตรงให้ซักอันหน่อยครับ

โพสต์ โดย suntipop »

เชียร์ EASTON ตัว EA 70 ครับ ;)
"ทวิภพ" มะขามหวาน+โคนม มวกเหล็ก สระบุรี
สมาคมศิษย์เก่าสถาบัน "ยานยนต์" "นักเลงรถ" "นักเลงรถกระบะ"
"นักเลงรถถีบ" Garage Bicycle เซอร์วิสจักรยานทุกประเภท
www.speedxonline.com
www.motortrivia.com
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zefer111 »

suntipop เขียน:เชียร์ EASTON ตัว EA 70 ครับ ;)

+1 :D
Endurance & Durable !!!~~
iPure
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4300 Disc 2012

โพสต์ โดย iPure »

nuitsm เขียน:ลองดู Truvativ ครับ http://www.worldbike.co.th/index.php?op ... Itemid=118

แต่ยาว 600 เคยซื้อของ crankbrother ใส่ครับ
ขอบคุณน่ะครับ แต่ดูสีจากรูปแล้วไม่โดน อยากได้ดำแดง หรือดำล้วนครับ แต่ก้ขอบคุณที่แนะนำครับ
suntipop เขียน:เชียร์ EASTON ตัว EA 70 ครับ ;)
ขอบคุณครับ สีดำแดงตามสเป้กเลย ราคาประมาณเท่าไรครับ บ้านอยู่แถวรังสิต ชี้เป้าร้านด้วยครับ ขอบคุณครับ
อย่าไปกลัว อย่าไปแคร์.... พอใจซ่ะอย่าง อะไรก้มาขวางเราไม่ได้หรอกกก
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย freez »

ขอสอบถ่ามนิดนึงนะครับ พอดีกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน

คำว่าแฮนด์ตรง(โอเวอร์ไซด์) หมายความว่ายังไงครับ

zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zefer111 »

freez เขียน:ขอสอบถ่ามนิดนึงนะครับ พอดีกำลังสนใจอยู่เหมือนกัน

คำว่าแฮนด์ตรง(โอเวอร์ไซด์) หมายความว่ายังไงครับ

ลองกดตามลิ้งนี้ดูครับ อธิบายได้ชัดมีภาพประกอบ :D http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=179235
Endurance & Durable !!!~~
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”