(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

สอบถามหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: seven@klein, tntm, Cycling B®y, เสือ Spectrum

สอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย poohpig » 19 มี.ค. 2009, 15:33

จักรยาน merida matt 5 น่าเล่นไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย poohpig เมื่อ 19 มี.ค. 2009, 18:48, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ปลูกคนละต้นก็เป็นป่า

Re: สอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย poohpig » 19 มี.ค. 2009, 18:47

ดัน

โพสต์ โดย เสือ เป้ » 20 มี.ค. 2009, 08:09

poohpig เขียน:จักรยาน merida matt 5 น่าเล่นไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ก็ ใช้ได้นะครับ สำหรับออกกำลังกาย มี 24 เกียร์ ส่วนราคาไม่ทราบครับ
เสือโรงเหล็ก viewtopic.php?f=53&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ viewtopic.php?f=70&t=537231&p=8932315#p8932315

โพสต์ โดย tayya » 20 มี.ค. 2009, 08:23

ผมว่าคุ้มค่าสำหรับจักรยานราคาไม่เกินหมื่น
ถ้าเป็นรุ่น v-brake น่าจะ 8xxx บาท
ถ้าเป็น disc ก็ประมาณ 10xxx

โพสต์ โดย poohpig » 20 มี.ค. 2009, 11:03

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับสามารถตอบเพิ่มได้นะครับ