ถามเรื่องซ่อมโช๊ค Lefty ครับ เปลี่ยนซิลนะครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
louisesay
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxxxx99
team: Morningside
Bike: Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

ถามเรื่องซ่อมโช๊ค Lefty ครับ เปลี่ยนซิลนะครับ

โพสต์ โดย louisesay »

วันนี้ผมยกจักรยานไปให้ร้านตัวแทนขายเดลเช๊คดูครับ ปรากตเค้าบอกว่า ตัวโช๊คผม Lefty Speed DRL นะครับ ต้องเปลี่ยนซิลนะคับ จากที่ผมฟังมา ในโช๊คมีซิล 5 ตัวเลยเหรอคับ แล้วข้างในจะมีกระบอกโช๊คอยู่ แล้วรอบกระบอกจะมีน้ำมัน ที่ปลายจะมียางปิดอยู่ แต่ตัวโช๊คผมซิลน่าจะหลุด คาดว่าน่าจะสักตัวหนึ่ง แล้วตอนนี้ตกลงไปอยู่ข้างล่างโช๊คเลย แล้วทางร้านไม่กล้ารื้อเอง ต้องส่งไปให้อีกเมืองนึง (ผมอยู่ต่างประเทศนะครับ) อีกสิบวันรู้ผล ค่าซ่อมถ้าส่งไป ที่แน่ๆต้อง 6,000 บาทนะคับ แต่ไม่น่าเกิน 10,000 บาท เค้าหวังมาว่าอย่างงั้น ทำไมมันแพงจังเลยครับ ปกติค่าซ่อมโช๊คจะประมาณเท่าไหร่ครับ ค่าเปลี่ยนซิล แล้วผมซ่อมจะคุ้มมั้ยครับ ราคาโช๊คมือสองอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับตัวนี้ ตอนนี้ยังชั่งใจอยู่ครับ ขอบคุณมากคับผม
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

Re: ถามเรื่องซ่อมโช๊ค Lefty ครับ เปลี่ยนซิลนะครับ

โพสต์ โดย demolisher »

ตัว DLR ของใหม่ตั้งหลายหมื่นบาทใช่ป่าวอะครับ ? ซ่อมเมืองไทยก็ไม่ต่างจากนี้มากนักมั้งเว้นแต่จะซ่อมกับร้านข้างนอก (ซึ่งผมเองก็ยังไม่รู้ว่าซ่อมร้านข้างนอกแล้วจะ ok หรือเปล่านะ)

ของมือสองเมืองไทยก็น่าจะหลายหมื่นบาทอยู่เหมือนกันนะ
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่องซ่อมโช๊ค Lefty ครับ เปลี่ยนซิลนะครับ

โพสต์ โดย BoyMTB »

น่าจะลองซ่อมข้างนอกดูนะครับ ผมว่า 6000 แพงไปหน่อย ....ถ้าร้านไม่กล้ารื้อก็แสดงว่าในร้านไม่มีใครซ่อมเป็นเลย

ที่รู้ ๆ เมืองไทย มีหลายคนซ่อม Lefty ได้ .....ไม่ลองปรึกษาดูก่อนล่ะครับ ฝีมือก็ระดับเทพทั้งนั้น
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

เหน่ง บาจา โคราช น่าจะซ่อมได้ :o
pakorny
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894141958
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pakorny »

ปรึกษาเรื่อง lefty speed fork หน่อยครับ พอดีผมเห็นขายเป็นมือสองในเว็บ Ebay ราคา4-5 พัน กะว่าจะซื้อมาแล้วจะคุ้มใหมครับ.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”