ก่อนจะซื้อขาย แลกสินค้า กับนายชาติตระการ ไชยสุนทร โปรดระวัง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

ก่อนจะซื้อขาย แลกสินค้า กับนายชาติตระการ ไชยสุนทร โปรดระวัง

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 05 ธ.ค. 2011, 14:45

ท่านใดที่จะติดต่อค้าขาย กับ นายชาติตระการ ไชยสุนทร โปรดอ่านข้อตามลิงค์ก่อน
แล้วท่านค่อยตัดสินใจก็ยัีงไม่สาย ที่สำคัญ โปรดอย่าสนับสนุนคนไม่ซื่อสัตย์ และไม่รับผิดชอบ (โกง)
ในการค้าขาย

ลิงค์ http://www.thaigolfer.com/forums/ClubHo ... -0-30.html

สองลิงค์นี้ประกาศตามหา คุณชาติตระการ ให้มาตอบ แต่ก็เงียบหาย
http://www.thaigolfer.com/forums/Classi ... -0-30.html
http://www.thaigolfer.com/forums/Classi ... -0-30.html

หรือหากคุณชาติตระการ จะต้องการชี้แจง เชิญชี้แจงได้ที่นี่ และ ที่เวป thaigolfer ตามลิงค์บนสุด ห้อง clubhouse
มีคนรอฟังคุณอยู่หลายคน

Re: ก่อนจะซื้อขาย แลกสินค้า กับนายชาติตระการ ไชยสุนทร โปรดระวัง

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 05 ธ.ค. 2011, 18:38

เรียน คุณ M20

เนื่องจากผมยังใหม่กับบอร์ดนี้มาก การโพสต์กระทู้ก็ยังงง ๆ อยู่ ผมพยายามอยู่หลายทีที่จะไปโพสต์ตามที่คุณบอก
แต่มันไม่มีปุ่มให้โพสต์ หรือว่า ชั่วโมงของผมยังไม่ได้ก็ไม่รู้ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป คุณ M20 ช่วยโพสต์ให้ผมที
แล้วลิงค์มาที่นี่ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ และผมก็มั่นใจว่า กระทู้ที่ผมโพสต์และมีผู้เข้ามาอ่าน จะต้องเป็นประโยชน์กับ
ทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้ หรืออย่างน้อย ก็เป็นการช่วยสังคม ไม่ให้คนอื่น ๆ ได้รับความเดือนร้อนเช่นเดียวกับผม

ขอขอบคุณครับ

Re: ก่อนจะซื้อขาย แลกสินค้า กับนายชาติตระการ ไชยสุนทร โปรดระวัง

โพสต์ โดย ลมรำเพย » 05 ธ.ค. 2011, 18:56

ใช่ท่านนี้ไหมครับ viewtopic.php?f=3&t=415064&p=5950421#p5950421
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 05 ธ.ค. 2011, 19:14

ใช่แล้วครับ ขอบคุณ คุณลมรำเพย มากครับ

อยากให้คุณชาติตระการ ไชยสุนทร มาชี้แจงด้วยครับ จะชี้แจงที่นี่

และที่เวป THAIGOLFER ก็ได้ครับ มีลิงค์ให้แล้ว นักกอล์ฟ หลายคนรอคำตอบคุณอยู่

โพสต์ โดย i3anksToi2y » 05 ธ.ค. 2011, 21:01

ลมรำเพย เขียน:ใช่ท่านนี้ไหมครับ viewtopic.php?f=3&t=415064&p=5950421#p5950421

ขอบคุณครับหายงงแล้ว ผมพยามประติดประต่อเรื่องว่าคุณชาติตระการเกี่ยวกับบอร์ดนี้ยังไง
ยังไงให้เจ้าตัวมาแถลงเลยดีกว่าครับ :roll:
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร

โพสต์ โดย Suphot » 06 ธ.ค. 2011, 11:08

ปัญหาสังคม :| :| :| การมองโลกในแง่ดี ไว้วางใจ เชื่อใจกัน นั้นก็เป็นสิ่งที่ดีนะครับ แต่ถ้า มีกลุ่มคนที่ไม่มีสัจจะ หรือจ้องจะเอาเปรียบคนอื่น แฝงตัวเข้ามาหาประโยชน์ จากความไว้เนื้อเชื่อใจกันในกลุ่มคนจักรยานมากๆ เข้า กลุ่มสังคมเราคงจะพัฒนาไปข้างหน้าได้ลำบาก
กินให้พร้อม ซ้อมให้หนัก พักให้เป็น มีวอร์มอัฟ-มีคูลดาวน์

โพสต์ โดย @..tik..@ » 06 ธ.ค. 2011, 12:12

ผมว่าเค้าก็ไม่ได้ผิดไปกับทุกคนนะ ผมก็เป็นลูกค้าเค้าอยู่สั่งของไปยังไม่ได้โอนตังเลย
เค้าส่งของมาแล้ว ยังงัยคุณชาติตระการ ช้วยชี้แจงด้วยแล้วกันจะได้สบายใจมาให้เค้า
กล่าวหาฝ่ายเดียวไม่ได้ครับออกมาจะได้ค้าขายในนี้ต่อไปแบบสบายใจ คนเรามีเหตุผลครับ
ถูกหรือผิดก็ว่ากันไปครับ :)

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 06 ธ.ค. 2011, 14:53

ก็เพราะความเชื่อใจ และเชื่อว่า คนที่กล้าเอารูปหน้าตนเอง ชื่อจริง นามสกุลจริง มาลงประกอบการโพสต์ขายสินค้า
คงจะต้องมีความน่าเืชื่อถือ น่าไว้เนื้อเชื่อใจ และคงไม่กล้าที่จะทำอะไรที่เราคิดในทางไม่ดี ก่อนที่จะตอบตกลง ซื้อขาย
หรือแลกสินค้าเป็นแน่

ผมเอง ด้วยความเชื่อมั่นว่า คุณชาติตระการ มีความรับผิดชอบพอ ก็ตั้งตารอ โดยบอกกับตัวเองว่า เขาอาจจะมีเหตุผล
ของเขา เราต้องให้โอกาส 4 เดือนเต็ม กับการติดต่อโทรหาเขาเป็นสิบ ๆ ครั้ง สุดท้่ายเขาก็ไม่ทำอย่างที่เขารับปาก
เขาบอกจะเปลี่ยนรองเท้ากอล์ฟที่ชำรุด (จากการใส่เพียงครั้งเดียว เดินได้แค่ 4 หลุม พังใ่ส่ต่อไปไม่ได้ ทั้งๆที่รองเท้า
ที่ส่งมา สภาพใหม่มาก ๆ เป็นรองเท้าที่เขาบอกว่าใช้เองใส่เพียงไม่กี่ครั้ง แต่เขาเลิกเล่นกอล์ฟจึงเอามาแลกกับอุปกรณ์จักรยาน
ของผม) โดยจะส่งไม้กอล์ฟมาให้ แต่ผมรอจนสุดท้าย เขาก็ผลัดผ่อนไปเรื่อย ๆ ไม่มีวันสิ้นสุด

ผมคงไม่อยากทวงเงิน ทวงของ จากคุณชาติตระการ หรอกครับ ถ้าเขาเพียงแต่เอาของมาแลก เพราะเป็นของใช้ส่วนตัว
แล้วมันเกิดชำรุดในมือผม แล้วคุณชาติตระการ ก็ตกอยู่ในภาวะเดือดร้อน น้ำท่วมบ้าน เกิดความเสียหาย แต่กรณีนี้ไม่ใช่
เขาเป็นพ่อค้า เขาขายของมากมาย รองเท้ากอล์ฟเท่าที่เจอ 5-6 คู่ เสื้อ หมวก อุปกรณ์กอล์ฟ แต่ละอย่างมันหลายชิ้น
ผิดวิสัยของคนที่จะเลิกเล่นกอล์ฟ แล้วเอาของที่ไม่ได้ใช้มาขาย เพื่อจะไปขี่จักรยาน

ยิ่งมาที่นี่ ยิ่งมั่นใจว่า เขาเป็นพ่อค้าเต็มตัว ไม่ใช่คนที่เอาของส่วนตัวมาขายให้กับเพื่อน นักปั่นจักรยาน เพราะรายการ
ขายของเขา มันเหมือนร้านค้าย่อย ๆ ร้านนึงเลย และที่สำคัญ ผมยังรอคำชี้แจงจากเขาอยู่เสมอ

โพสต์ โดย chartrakarn » 06 ธ.ค. 2011, 19:45

ใครที่เคย ซื้อ ของผมไป ช่วย เข้ามาต่อว่าผมด้วยครับ ยินดี รับฟังครับ
รับทำสีราคาเป็นกันเองเริ่มต้นที่
500 บาท ถอดล้างอัดจารบีใหม่
ตามจุดหมุนต่างของจักรยาน
ติดต่อโทร 089-4635-444
ไลน์ ID; chartmotor

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 06 ธ.ค. 2011, 21:50

คุณชาติตระการ ได้มาตอบคำถามที่เวป thaigolfer แล้ว comment 15 และ 16

เชิญทุักท่านเข้ามาอ่าน และ ตัดสินเอาเองครับ

http://www.thaigolfer.com/forums/ClubHo ... 30-30.html

โพสต์ โดย i3anksToi2y » 07 ธ.ค. 2011, 08:59

่ีืjune68 เขียน:คุณชาติตระการ ได้มาตอบคำถามที่เวป thaigolfer แล้ว comment 15 และ 16

เชิญทุักท่านเข้ามาอ่าน และ ตัดสินเอาเองครับ

http://www.thaigolfer.com/forums/ClubHo ... 30-30.html

อื้ม :roll:
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร

โพสต์ โดย m82 » 07 ธ.ค. 2011, 10:44

i3anksToi2y เขียน:
่ีืjune68 เขียน:คุณชาติตระการ ได้มาตอบคำถามที่เวป thaigolfer แล้ว comment 15 และ 16

อื้ม :roll:

อือ...ด้วยคน
งงๆอยู่...ว่าไม่เห็นเเก้ปัญหาที่เกิดว่าจะทำอย่างไร
แต่กลับสร้างปัญหามากขึ้นหรือเปล่าครับ
(หรือมีเรื่องส่วนตัวกันครับเนี่ย....โตๆกันแล้วแก้ดีกว่าก่อมั้งครับ )

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 07 ธ.ค. 2011, 13:09

ขอยืนยันนะครับ ว่าไม่เคยมีเรื่องส่วนตัวกันมาก่อน ไม่เคยรู้จักหรือติดต่ออะไรกันมาก่อน
เพิ่งจะมาติดต่อกัน ครั้งแรกก็เรื่องแลกเปลี่ยนดิสก์เบรค กับ รองเท้ากอล์ฟ นี่แหละครับ
ตามวันที่ ที่ได้ลำดับมา
ผมเพียงแต่ใช้สิทธิ์ ในการทวงถามของที่ เขาตกลงจะส่งให้เท่านั้น

ส่วนอันนี้ครับ ลองอ่านดู

Comment #4:
From: นนน [118.172.40.21] Date: 03 Dec 2011, 19:39:26
ผมเคยเหมือนกันเรื่องโทรหา..แต่ก็ลืมไปแล้วครับ..ไม่เชื่อว่าจะมีใครเจอเหมือนผมอีก

ลิงค์ http://www.thaigolfer.com/forums/Classi ... -0-30.html

โพสต์ โดย ่ีืjune68 » 08 ธ.ค. 2011, 12:48

คุณชาติตระการ ได้มาตอบผม ในกระทู้ที่ผมตามหาเขา เชิญอ่านครับ

Comment #9:
From: 13082508 [125.27.116.227] Date: 08 Dec 2011, 11:51:29
คุณ siam2540 คุยกันไม่ได้ หลอกครับ คุณกับผม คุณพูดว่าคุณเป็นคนดี ผมคนไม่ดี โก
งคุณน่าขำ ผมอยากจะโกงคุณ สัก 1,000 ล้าน ด้วยซ้ำคนมีความรู้ ความสามรถ อย่างคุณ น่าจะทำอะไรกับผมได้มากกว่านี้ อยากได้ อุปกรณ์ อะไร ผมให้ครับ แต่ต้องมารับ ด้วยตนเอง เจอคนละครึ่งทาง ก็ได้

ลิงค์ http://www.thaigolfer.com/forums/ClubHo ... -0-30.html

คุณชาติตระการ ครับ
1. ขอขอบคุณที่ชมว่าผมมีความรู้ แต่ที่บอกว่าผมน่าจะทำอะไรกับคุัณได้เยอะแยะ ผมคงไม่ทำหรอกครับ แค่ผม ทวงถามในสิ่งที่ของที่เป็นสิทธิ์ของผมเท่านั้น และ ก็เป็นหน้าที่คุณ ที่ต้องส่งของนั้นให้ผม ตามที่คุณรับปากไว้
2. ผมไม่ได้อยากได้ของอะไรเยอะแยะ ที่คุณบอกว่าจะให้หรอกครับ ผมแค่ต้องการ หัวไม้ 3 ที่คุณบอกว่าจะส่งมาให้ แทนรองเท้าที่มันชำรุด เท่านั้น
3. คุณกำลังจะบอกว่า เงินแค่พันกว่าบาท คุณคงไม่โกง ถ้าจะโกงจริง ๆ จะโกงเป็นพันล้าน ใช่ไหมครับ ผมว่าคนที่จะโกงเงินเป็นพันล้านได้ ก่อนอื่นก็ต้องเริ่มโกงจากเงินสิบ เงินร้อย เงินพัน ก่อนทั้งนั้นแหละครับ
4. คุณให้ผมเิดินทางไปรับของกับคุณด้วยตนเอง คนละครึ่งทาง แสดงว่า เวลาคุณค้าขายกับใคร ๆ ถ้าของมันมีปัญหาต้องแลกเปลี่ยน คนซื้อของกับคุณ ก็ต้องเดินทางไปพบกันครึ่งทาง เพื่อแลกของกับคุณ หรือครับ
5. ผมไม่เคยพูดว่า ผมเป็นคนดีเลย แต่ผมพูดว่า ถ้าคุณชาติตระการ บ่ายเบี่ยง ผลัดผ่อน ไม่ส่งของให้ผม ผมพูดชัดเจนว่า คุณเป็นคนโกง