คู่มือตั้งค่าไมล์ cateye strada wireless ที่เป็นภาษาไทย

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

คู่มือตั้งค่าไมล์ cateye strada wireless ที่เป็นภาษาไทย

โพสต์ โดย indyboogie » 04 ต.ค. 2011, 14:33

คู่มือการตั้งค่าไมล์ cateye strada wireless ที่เป็นภาษาไทยใครมีรบกวนหน่อยครับ อยากได้ ขอบคุณครับ

Re: คู่มือตั้งค่าไมล์ cateye strada wireless ที่เป็นภาษาไทย

โพสต์ โดย indyboogie » 04 ต.ค. 2011, 14:57

จริงๆแล้วมันมีหรือป่าวที่เป็นภาษาไทยอ่ะครับ

Re: คู่มือตั้งค่าไมล์ cateye strada wireless ที่เป็นภาษาไทย

โพสต์ โดย Reaw » 04 ต.ค. 2011, 15:07

ผมก็อยากได้ เพราะอ่อนพรรษา เอ้ย! ภาษา

ภาพประจำตัวสมาชิก
atom_000
WLM Yahoo Messenger
087-1995253 เบอร์อื่นโจรครับ

โพสต์ โดย atom_000 » 04 ต.ค. 2011, 15:12

น่ากจะไม่มีนะครับ....อย่างน้อยตั้งแต่ขี่มาผมก็ยังไม่เคยเห็นล่ะนะ
บอร์ดชมรมจักรยานเสือลัลล้า อ.นครไทย จ.พิษณุโลก
viewforum.php?f=424

อยากรู้จักผม!! คลิ๊กเลยครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100001043363439

โพสต์ โดย ครูชิต » 04 ต.ค. 2011, 15:30

ไม่มีแน่ๆ มีแต่อังกฤษ,จีน,ญี่ปุ่น,เยอรมัน,ฝรั่งเศษ ฯลฯ
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.

โพสต์ โดย achavar » 04 ต.ค. 2011, 15:55

http://upload.one2car.com/download.aspx ... VI3AENV1YZ

ลองดาวน์โหลดลิงค์ข้างบนตัวนี้มาลองดูครับ ผมแปลเอง แต่มันเป็นของ Strada Double Wireless ซึ่งเพิ่มฟังก์ชั่นวัดรอบขาขึ้นมาอีกอย่างหนึ่ง การเซ็ทค่าฟังก์ชั่นอื่นๆน่าจะใช้กันได้กับรุ่นที่ไม่มีวัดรอบขาครับ
รถไม่แพง แรงไม่ค่อยมี แต่งตัวดีไว้ก่อน

โพสต์ โดย changMTB » 09 ต.ค. 2011, 09:11

รบกวนสอบถามซักหน่อยครับ เรื่องตำแหน่งการติดตั้งหรือระยะของแม่เหล็กทีถูกต้องครับ
ผมดูในคู่มือที่ให้มา น่าจะไม่มีคำแนะนำที่ว่านี้นะครับ
ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย achavar » 11 ต.ค. 2011, 15:53

changMTB เขียน:รบกวนสอบถามซักหน่อยครับ เรื่องตำแหน่งการติดตั้งหรือระยะของแม่เหล็กทีถูกต้องครับ
ผมดูในคู่มือที่ให้มา น่าจะไม่มีคำแนะนำที่ว่านี้นะครับ
ขอบคุณครับ

อ่านดูดีๆครับ มีบอกไว้ชัดเจนว่า
ระยะห่างระหว่างจุดเซ็นเซอร์กับแม่เหล็กต้องไม่เกิน 5 มม.สำหรับการวัดค่าความเร็ว และไม่เกิน 3 มม.สำหรับการวัดค่ารอบขา ตามลำดับ
*สำหรับแม่เหล็กวัดความเร็ว จะติดที่ตำแหน่งใดของซี่ลวดก็ได้ โดยให้อยู่ภายใต้เงื่อนไขบังคับข้างต้น*
รถไม่แพง แรงไม่ค่อยมี แต่งตัวดีไว้ก่อน

โพสต์ โดย changMTB » 11 ต.ค. 2011, 19:29

achavar เขียน:
changMTB เขียน:รบกวนสอบถามซักหน่อยครับ เรื่องตำแหน่งการติดตั้งหรือระยะของแม่เหล็กทีถูกต้องครับ
ขอบคุณครับ

อ่านดูดีๆครับ มีบอกไว้ชัดเจนว่า
ระยะห่างระหว่างจุดเซ็นเซอร์กับแม่เหล็กต้องไม่เกิน 5 มม.สำหรับการวัดค่าความเร็ว และไม่เกิน 3 มม.สำหรับการวัดค่ารอบขา ตามลำดับ
*สำหรับแม่เหล็กวัดความเร็ว จะติดที่ตำแหน่งใดของซี่ลวดก็ได้ โดยให้อยู่ภายใต้เงื่อนไขบังคับข้างต้น*

ขอบคุณครับ สิ่งที่ยังไม่รู้ก็คือ ตำแหน่งหรือระยะการติดแม่เหล็กบนซี่ลวดนี่ละ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว...
เพราะผมเข้าใจว่าระยะที่ติดบนซี่ลวดหากอยู่ใกล้ดุมล้อมากเท่าไร ความเร็วแต่ละ 1 รอบล้อจะต้องเร็วกว่าแม่เหล็กที่ติดใกล้ขอบล้อแน่ๆ
แต่ไหงเป็นแบบนี้ได้ ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ส่วนวิธีเซ็ทอื่นๆพอเข้าใจแล้ว

โพสต์ โดย achavar » 12 ต.ค. 2011, 20:40

changMTB เขียน:
achavar เขียน:
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ สิ่งที่ยังไม่รู้ก็คือ ตำแหน่งหรือระยะการติดแม่เหล็กบนซี่ลวดนี่ละ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว...
เพราะผมเข้าใจว่าระยะที่ติดบนซี่ลวดหากอยู่ใกล้ดุมล้อมากเท่าไร ความเร็วแต่ละ 1 รอบล้อจะต้องเร็วกว่าแม่เหล็กที่ติดใกล้ขอบล้อแน่ๆ
แต่ไหงเป็นแบบนี้ได้ ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ส่วนวิธีเซ็ทอื่นๆพอเข้าใจแล้ว

ครับ จะติดแม่เหล็กบนหรือล่างของซี่ลวด มันก็ผ่านจุดเซ็นเซอร์ด้วยจำนวนรอบที่เท่ากันครับ

โพสต์ โดย ArmCm » 13 ต.ค. 2011, 01:48

ที่ผมมีครับ ภาษาไทย แปลเอง ((โดยพี่ท่านนึง)) :D :D ทำเป็นไฟล PDF แล้วครับ เปิดอ่านได้เลย ปริ้นท์ได้ ท่านไหนอยากได้ ทิ้งเมลไว้โลดดดดด
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com

โพสต์ โดย ArmCm » 13 ต.ค. 2011, 01:55

นี่เป็นตัวอย่างครับ จริงๆมี 4 หน้า น่าจะครอบคลุม ถ้าแปลผิดประการใดขออภัยด้วยครับ
รูปภาพ
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com

โพสต์ โดย choo1960 » 13 ต.ค. 2011, 08:31

ขอด้วยครับขอบคุณครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย choo1960 เมื่อ 15 ม.ค. 2012, 20:08, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
จงรักผู้อื่นเหมือนรักตนเอง

มธ 19.16-22