เบาะเอาไปหุ้ม ราคาเท่าไหร่ครับ และ ล้อจักรยานแม่บ้าน ซื้อราคาแพงไหมครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
laniya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK

เบาะเอาไปหุ้ม ราคาเท่าไหร่ครับ และ ล้อจักรยานแม่บ้าน ซื้อราคาแพงไหมครับ

โพสต์ โดย laniya »

อยากทราบการเอาเบาะไปหุ้มหนัง ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ครับ

ล้อจักรยานแม่บ้านมีล้อหน้าล้อหน้ามีราคาเท่าไหร่ครับ(ใครมีก็เสนอมาได้ครับ)
รูปประจำตัวสมาชิก
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

Re: เบาะเอาไปหุ้ม ราคาเท่าไหร่ครับ และ ล้อจักรยานแม่บ้าน ซื้อราคาแพงไหมครับ

โพสต์ โดย jamzkub »

เต็มที่ไม่เกิน 200 ครับ (ขึ้นอยู่กับหนังด้วย) ผมไปหุ้มเบาะรถเสื่อภูเขาที่มันขาดๆ มาเก็บเอาไว้ 50 บาทเองครับ
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: เบาะเอาไปหุ้ม ราคาเท่าไหร่ครับ และ ล้อจักรยานแม่บ้าน ซื้อราคาแพงไหมครับ

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

jamzkub เขียน:เต็มที่ไม่เกิน 200 ครับ (ขึ้นอยู่กับหนังด้วย) ผมไปหุ้มเบาะรถเสื่อภูเขาที่มันขาดๆ มาเก็บเอาไว้ 50 บาทเองครับ
:D :D หุ้มแถวไหนครับ??มีแบบ เป็นผ้าไหมครับ?หรือมีแต่แบบหนัง? :D :D
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
laniya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK

โพสต์ โดย laniya »

ขอบคุณมากครับ ส่วนพี่ข้างบนเป็นผ้าผมว่าลองหุ้มเองก็ได้ถ้ามีผ้าผมเคยหุ้มกำมะหยี่แล้วไม่สวย
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: พระราม2ปากซอย24
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จั๊ว »

80-100บาทรวมหนังไม่แท้ เอาหนังไปให้ร้านเค้าคิด40บาท
---->>>>>hs0chq<<<<<----
รถไม่แพง แรงก้อ..งั้นๆ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

โพสต์ โดย nutshell »

มีร้านไหนรับหุ้มเบาะจักยานช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วร้านหุ้มเบาะมอไซด์นี่หุ้มได้มั๊ยครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

laniya เขียน:ขอบคุณมากครับ ส่วนพี่ข้างบนเป็นผ้าผมว่าลองหุ้มเองก็ได้ถ้ามีผ้าผมเคยหุ้มกำมะหยี่แล้วไม่สวย
:D :D ผมอยากได้ผ้าเหมือนผ้าที่เขาทำโซฟาเหนียวๆทนๆนะครับ..บอกไม่ถูกว่าผ้าอะไร.. :lol: :lol: คือเบาะ sella Titaniam ไม่ทราบชื่อรุ่น มันไปขูด กับพื้นเป็นลอยถลอกยาวและแหว่ง..เสียดายของนะครับ..อยากได้ผ้าแบบเดิมของเบาะ..แต่คิดไม่ออกว่าจะเอาตัวอย่างจากไหน... :lol: :lol:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
somJr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 41393779
Bike: รถถีบ

โพสต์ โดย somJr »

ผมเคยเอาไปร้านหุ้มเบาะมอเตอร์ไซด์ ครับ100 บาทเป็นผ้าไรไม่รู้ นั้งๆไป ตูดเปียกเลยมันอมน้ำ สุดท้ายไปเปลี่ยนเป็นหนังเทียม (เบาะจักรยานเก่าๆมีสปริงใต้เบาะนั้งสบายดี)
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

nutshell เขียน:มีร้านไหนรับหุ้มเบาะจักยานช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วร้านหุ้มเบาะมอไซด์นี่หุ้มได้มั๊ยครับ
ร้านรับหุ้มเบาะ รถยนต์ มอ'ไซต์ ทั่วๆไปครับ แต่อย่าไปเร่งเค้านะ เพราะงานเรามันงานเล็กงานน้อย (ได้เงินน้อย) ตั้งทิ้งไว้วันสองวัน ค่อยไปเอา :D
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

โพสต์ โดย nutshell »

jamzkub เขียน:
nutshell เขียน:มีร้านไหนรับหุ้มเบาะจักยานช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วร้านหุ้มเบาะมอไซด์นี่หุ้มได้มั๊ยครับ
ร้านรับหุ้มเบาะ รถยนต์ มอ'ไซต์ ทั่วๆไปครับ แต่อย่าไปเร่งเค้านะ เพราะงานเรามันงานเล็กงานน้อย (ได้เงินน้อย) ตั้งทิ้งไว้วันสองวัน ค่อยไปเอา :D
ขอบคุณครับ แต่ตัววัสดุหุ้มเราต้องเตรียมไปเองเนอะ
jiabjiab
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841599188
team: free
Bike: bridgestone

โพสต์ โดย jiabjiab »

ร้านทำโซฟา เก้าอี้ก็หุ้มได้ครับ เอาผ้าหุ้มของเขาได้เลย ผมว่าไม่แพง เคยทำไม่เกิน 80 เว้นแต่จะหุ้มหนังแท้ คงอีกราคาหนึ่ง
sanee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0931275234
team: ภูพานสกลนคร
Bike: GIANT XTC TEAM KHS ALITE 4000 ROCKY MOUNTAIN VERTEC 70 DAMSON
ตำแหน่ง: 217 ม11 ต.พังขว้างอ.เมือง จ.สกลนคร47000

โพสต์ โดย sanee »

ผมเคยเอาเบาะkobe ไปให้ร้านหุ้มเบาะทำให้หนังเทียมและใช้สแตปเปิ้นเย็บรอบเบาะ หมดไป100บาท งานห่วยมาก ใช้ไปสักพัก
ตัดสินใจไปซื้อแผ่นหนังแท้จากร้านรองเท้าและกาว หมดไป120บาท มาตัด ทากาวหุ้มเบาะเอง ใช้มาเป็นปีแล้วยังทนอยู่เลย
ช่วงนี้ฟอร์มขาลง แต่น้ำหนักตัวขาขึ้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”