(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

เสียงดัง ออด แอด แถวๆ จานหน้า slx ช่วยทีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: seven@klein, tntm, Cycling B®y, เสือ Spectrum

เสียงดัง ออด แอด แถวๆ จานหน้า slx ช่วยทีครับ

โพสต์ โดย menglovekai » 03 ก.พ. 2009, 09:50

เสียงดัง ออด แอด แถวๆ จานหน้า slx เป็นที่ตรงไหนได้บ้างครับ

อาการ
1 เสียงดัง ออกมา แถวๆ เท้าขวา ขณะ กดลูกบันได หนักหนัก กดเบาๆ ไม่ค่อยดัง
2 ชุดขับเคลื่อน slx อายุ 500 กิโลเมตร
3 โซ่ ล้าง หล่อลื่นแล้วครับ
4 กะโหลก ใบจาน บันไดคลิบเลส ขันแน่น แล้วครับ
5 เบาะ หลักอานก็ แน่น แล้วครับ

ตอนนี้เสียงยังกะรถพัง ช่วยทีครับ

Re: เสียงดัง ออด แอด แถวๆ จานหน้า slx ช่วยทีครับ

โพสต์ โดย วัฒน์ จันดี_008 » 03 ก.พ. 2009, 10:37

อาจเป็นที่หลักอานครับ ลองถอดออกมาป้ายจาระบีบางๆดูครับ
Modern guide to FS bike...viewtopic.php?f=59&t=1221161

Re: เสียงดัง ออด แอด แถวๆ จานหน้า slx ช่วยทีครับ

โพสต์ โดย bongza » 03 ก.พ. 2009, 10:42

เคยเจอ เป็นที่รองเท้าคลิปครับ

พื้นมันขยับ

โพสต์ โดย voOnZ » 03 ก.พ. 2009, 10:50

ของผมเป็นที่หลักอาน ทาจาระบีแล้วหาย ครับ ลองดู
แก้ไขล่าสุดโดย voOnZ เมื่อ 03 ก.พ. 2009, 12:41, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย CK3 » 03 ก.พ. 2009, 11:09

ของผมเคยเป็นกระโหลกขันไม่แน่นครับช่างที่ร้านเป็นคนเจอ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

โพสต์ โดย เสือ P » 03 ก.พ. 2009, 12:24

ขันกวดบันได ครับ อีก1 อย่างที่ต้องดู

โพสต์ โดย trek 33 » 03 ก.พ. 2009, 13:16

ของผมเคยเป็น
หาเป็นเดือน
สุดท้ายถอดดุมหลังมาล้างใส่จารบีใหม่
เงียบกริบ

โพสต์ โดย menglovekai » 03 ก.พ. 2009, 16:18

ดุมหน้า-หลัง ใหม่ครับ

หลักอาน ทา จารบี
อืม น่าสนใจ เดี๋ยวกลับบ้านไปลองป้ายดูครับ

โพสต์ โดย ชาตรีเสือดง » 03 ก.พ. 2009, 19:57

ถอดลูกบันไดข้างขวาออก ใช้เทปพันเกลียวพันเกลียวแล้วขันเข้าไปใหม่

โพสต์ โดย menglovekai » 03 ก.พ. 2009, 23:20

updated!!!!

ล้างโซ่ใหม่ แบบว่า เอามาล้างเบนซิน แล้ว ชุบ wd40
ก็หายเลย

สรุป เป็นที่โซ่ครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย LUFT_KUNG » 03 ก.พ. 2009, 23:23

อาการนี้ พากันหงุดหงิด จนนอนไม่หลับได้ :lol: แรกๆเปลี่ยนจานก็มีเหมือนกันทำเกือบทุกอย่างแล้วก็ยังไม่หายหลังๆ ทำใจ มันดันหายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ :lol:

โพสต์ โดย DaddyKP » 04 ก.พ. 2009, 20:58

ปัญหาเดียวกันกับผมเลย
จานหน้าSLX เพิ่งใช้ประมาณ 400 กม.
มีอาการหลังจากล้างรถ
ตัวตีนถีบถอดมาใส่จารบีให่ก็ยังไม่หาย
กำลังสงสัยว่าเป็นที่กระโหลก ??

โพสต์ โดย ชอบ » 05 ก.พ. 2009, 09:48

เป็นเหมือนกันครับ SLX อ่านกระทู้เมื่อวานกลับไปล้างโซ่ด้วยน้ำยาล้างโซ่
หยดหล่อลื่นใหม่ทุกข้อ หายแล้วเหมือนกัน เย้ ๆ ๆ ๆ

โพสต์ โดย DaddyKP » 05 ก.พ. 2009, 10:22

ดีใจกับคุณชอบด้วยที่จัดยาถูกขนานเลยหาย 8-) 8-)
ส่วนผมยังต้องหาทางรักษาต่อ หวังว่าจะหายไวๆ :( :(
หายเมื่อไหร่จะมา post แลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆเสือครับ