วิธีทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง เองง่ายๆ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

Re: วิธีทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง เองง่ายๆ

โพสต์ โดย รุ่ง ทางลัด » 28 ม.ค. 2011, 22:00

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติชมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แนบไฟล์
ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

ใครเล่าจะแลเห็น..............คุณค่า
วิถีชีวิตเรียบง่าย................ปานนี้
ณ.ที่นี้มีเพียงเพื่อน............ร่ำสุรา
ผ่านมา.........................เป็นครั้งคราว

Re: วิธีทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง เองง่ายๆ

โพสต์ โดย AP! » 03 ก.พ. 2011, 15:13

:D :D
อยากเป็นคนมีเกียรติ...อย่าหยามเหยียดคนอื่น..

โพสต์ โดย varu » 03 ก.พ. 2011, 19:07

เก่งมากๆ ค่ะ
สร้างสรรค์จริงๆ พึ่งพาตนเองต้องอย่างนี้

โพสต์ โดย kobfujar » 09 ก.พ. 2011, 10:51

อย่างนี้ต้องปักหมุดไว้

โพสต์ โดย เขาควง » 02 พ.ค. 2011, 20:52

ขายอยู่อันเท่าไหร่
ฝึกซ้อมดี ปั่นดีดี ไม่มีแพ้
ฝีเท้าแย่ ปั่นดีดี ดีขึ้นได้
ฝีเท้าดี ปั่นดีดี เราดีใจ
ฝึกเต็มที่ ปั่นดีดี มีชัยเอย

ทุกทุกสิ่งมีทั้งกล้ามีทั้งกลัว
อย่าก้มหัวยอมแพ้ต่ออุปสรรค
แม้บางครั้งจะผ่านไปไม่ยากนัก
ต้องตระหนักมีสติติดตัวไป
คำว่า"แพ้"สาเหตุอยู่ที่ตัวเรา
ไม่ใช่เขาคนอื่นคนไหนๆ
ความมุ่งมั่นกำลังกายกำลังใจ
ขาดไม่ได้เพราะว่ามันนั้นสำคัญ
ความผิดหวังสอนให้คนนั้นเข้มแข็ง
ความยากเย็นสอนให้คนแก้ปัญหา
อุปสรรคสอนให้คนใข้ปัญญา
ทุกปัญหาแก้ได้ที่ตัวเรา

โพสต์ โดย jirayutac » 21 พ.ค. 2011, 13:52

แบบวิธีทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง ขอบคุณ พี่ รุ่ง ทางลัด ด้วยครับ
แนบไฟล์
ขยันผิดที่ สิบปีก็ไม่รวย

"ขยันหมั่นฝึกซ้อม รู้แพ้รู้ชนะ รู้อภัย"

โพสต์ โดย SAKPC » 11 มิ.ย. 2011, 23:45

เยี่ยมครับ
ปั่นกับเพื่อนกินลมชมวิวก็สุขใจแล้ว

โพสต์ โดย porrachorn » 23 มิ.ย. 2011, 20:30

ผมทำเสร็จแล้วครับ ได้รับความช่วยเหลือจากเจ้าของกระทู้
ได้ผลงานมาตามรูป
แนบไฟล์
โทรติดต่อเท่านั้นครับ โทรมาไม่ดุ ขอคนที่สะดวกนะครับ

โพสต์ โดย jamespla » 30 มิ.ย. 2011, 20:47

สุดยอดครับ :D
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

โพสต์ โดย prapon sangeiam » 11 ก.ค. 2011, 08:54

ถึง คุณรุ่ง ทางลัด และคุณ porrachorn

ขอรบกวนด้วยครับ อยากสอบถามว่าลูกล้อไนล่อนพร้อมลูกปืนท่านหาซื้อจากที่ไหนครับ
ผมตะเวณหาตามร้านฮาร์ทแวร์ ไม่มีร้านไหนขายเลย มีแต่ลูกล้อยาง ขายอย่างเดียว
ของทุกอย่างตามที่ท่านได้แนะนำ ผมเตรียมไว้หมดแล้ว ขาดแต่ลูกล้อไนล่อนนี่แหล่ะ จนปัญญาเลยครับ หาไม่ได้เลย
ความเข้มแข็งที่แท้จริง
ไม่ใช่ความสามารถในการทนได้
แต่เป็นความสามารถยอมรับตามจริง ว่าโลกไม่เที่ยง
เพราะเมื่อรับมือได้
โลกก็ทำให้ใจหวั่นไหวไม่ได้ด้วยเหตุดีร้ายใดๆ

โพสต์ โดย เสือเขตต์2011 » 11 ก.ค. 2011, 13:45

ของผมก็ทำเอง มีขาปรับได้ พับได้ครับ แลกเปลี่ยนความคิดครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย skyclick » 11 ก.ค. 2011, 20:06

jirayutac เขียน:แบบวิธีทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง ขอบคุณ พี่ รุ่ง ทางลัด ด้วยครับ

ว้าววววว แหล่มเลย เขียนCADเรียบร้อย ส่งให้ช่างตีราคาได้ ขอบคุณครับ
อัพรถ(เบา)มันแพง อัพแรง(ขา)ดีกว่า
we are only the dust
แท้ที่จริงเราเป็นเพียงแค่เศษธุลี!!