ซาวเสียงกันหน่อย FS ตัวไหนอยู่ในใจคุณ ภาค2

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, seven@klein, tntm

Re: ซาวเสียงกันหน่อย FS ตัวไหนอยู่ในใจคุณ ภาค2

โพสต์ โดย Triathlete » 03 พ.ย. 2010, 10:23

รบกวนพี่ๆทุกท่านครับ...
คือปัจจุบันผมไม่มีเมาเทนไบด์เลย จึงอยากได้สักคันแต่ใจก็กะว่าจะเล่นฟูลซัสไปเลยยย จึงลองดูงบและความสวยแบบไม่เคยลองปั่น จึงเห็นว่าเจ้า GIANT ATHEM X เข้าตาที่สุด จึงอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำตัวนี้หน่อยครับ..

Re: ซาวเสียงกันหน่อย FS ตัวไหนอยู่ในใจคุณ ภาค2

โพสต์ โดย ballock » 03 พ.ย. 2010, 10:31

Triathlete เขียน:รบกวนพี่ๆทุกท่านครับ...
คือปัจจุบันผมไม่มีเมาเทนไบด์เลย จึงอยากได้สักคันแต่ใจก็กะว่าจะเล่นฟูลซัสไปเลยยย จึงลองดูงบและความสวยแบบไม่เคยลองปั่น จึงเห็นว่าเจ้า GIANT ATHEM X เข้าตาที่สุด จึงอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำตัวนี้หน่อยครับ..

ถ้าหน้าตา ทรวดทรง โดนใจแล้วล่ะก็ อย่ามัวเสียเวลาครับ แต่งเลย ;)
ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกล้วนสมติทั้งหมด ไปยุ่งกับมันมาก ประสาทแดก

โพสต์ โดย chaiwkae » 03 พ.ย. 2010, 10:46

ใจพร้อมกายพร้อมตังค์พร้อมจัดไปอย่าให้เสืย :lol:
การฝึกซ้อม การซ่อมจักรยาน viewtopic.php?f=59&t=366686
ชัยวัฒน์ ธ.กรุงศรีอยุธยา 055-1-32363-8

โพสต์ โดย tam-gixxer » 03 พ.ย. 2010, 13:17

:x เตรียมใจไว้ อาจจะเสียเยอะกว่าที่คิด(ไว้เยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: )

โพสต์ โดย เต » 03 พ.ย. 2010, 13:40

ถ้าเป็นจักรยานคันแรก... ผมก็ยังเชียร์ให้ใช้ MTB รุ่นล่างสุดไปก่อน
พอปั่นเป็น ปรับเป็น ซ่อมบำรุงเป็น ค่อยมองหาว่าอะไรคือสิ่งที่ใช่สำหรับตัวเองต่อไป

แต่สำหรับคันต่อมา...
ถ้ารู้ว่าป่าเขาและทาง offroad มันใช่ทางสำหรับเราแล้ว ก็ใส่ไปเต็ม ๆ เลย
ทั้งอะไหล่+อุปกรณ์ ซัดไปเต็มที่ เท่าที่มีกำลัง
ซื้อครั้งเดียว ประหยัดกว่ามา UP ทีละอย่างสองอย่าง
แล้วก็ต้องทำใจไว้เผื่อด้วย
เพราะรถมันโทรมเร็วกว่าพวกเสือทางเรียบครับ :P

โพสต์ โดย นุ 0-818-156-874 » 03 พ.ย. 2010, 19:04

เต เขียน:ถ้าเป็นจักรยานคันแรก... ผมก็ยังเชียร์ให้ใช้ MTB รุ่นล่างสุดไปก่อน
พอปั่นเป็น ปรับเป็น ซ่อมบำรุงเป็น ค่อยมองหาว่าอะไรคือสิ่งที่ใช่สำหรับตัวเองต่อไป

แต่สำหรับคันต่อมา...
ถ้ารู้ว่าป่าเขาและทาง offroad มันใช่ทางสำหรับเราแล้ว ก็ใส่ไปเต็ม ๆ เลย
ทั้งอะไหล่+อุปกรณ์ ซัดไปเต็มที่ เท่าที่มีกำลัง
ซื้อครั้งเดียว ประหยัดกว่ามา UP ทีละอย่างสองอย่าง
แล้วก็ต้องทำใจไว้เผื่อด้วย
เพราะรถมันโทรมเร็วกว่าพวกเสือทางเรียบครับ :P

ที่โทรมเร็วเพราะ อ.เต "รูด" เยอะไปอะป่าว..... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
"เกาทัฑณ์" เมื่อพาดสายแล้ว ต้องยิงให้เต็มเหนี่ยว........!!!

โพสต์ โดย Triathlete » 03 พ.ย. 2010, 20:52

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ...สำหรับฟูลซัสคันแรก

โพสต์ โดย ballock » 04 พ.ย. 2010, 00:39

Triathlete เขียน:ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ...สำหรับฟูลซัสคันแรก

อันนี้ในมุมมองของผมนะครับ
ถ้าโดนใจแล้วก็จัดไปเลย เพราะลองถามทุกท่านในห้องนี้ก็จะได้คำตอบเดียวกันว่า
"ผมเจ็บมาเยอะ ผมโดนมาเยอะ อยากให้ทุกคนสู้เหมือนผม"
ดังนั้น เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกล้วนสมติทั้งหมด ไปยุ่งกับมันมาก ประสาทแดก

โพสต์ โดย นุ 0-818-156-874 » 04 พ.ย. 2010, 00:47

ballock เขียน:
Triathlete เขียน:ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ...สำหรับฟูลซัสคันแรก

ถ้าโดนใจแล้วก็จัดไปเลย เพราะลองถามทุกท่านในห้องนี้ก็จะได้คำตอบเดียวกันว่า
"ผมเจ็บมาเยอะ ผมโดนมาเยอะ อยากให้ทุกคนสู้เหมือนผม"
ดังนั้น เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ

โดนจัยยยยย........
"เกาทัฑณ์" เมื่อพาดสายแล้ว ต้องยิงให้เต็มเหนี่ยว........!!!

โพสต์ โดย tam-gixxer » 04 พ.ย. 2010, 08:39

:roll: นี้มันยังมีแรงมาพิมพ์แป้นได้อีกเหรอวะหมอ กิกิกกิ เฮ้ย งัดข้อกันรึป่าวววววว :mrgreen: ก๊ากๆๆๆๆ :lol:

โพสต์ โดย ton_59 » 04 พ.ย. 2010, 08:48

tam-gixxer เขียน:

:roll: นี้มันยังมีแรงมาพิมพ์แป้นได้อีกเหรอวะหมอ กิกิกกิ เฮ้ย งัดข้อกันรึป่าวววววว :mrgreen: ก๊ากๆๆๆๆ :lol:

อยากเห็นรูปอูฐดำ
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45

โพสต์ โดย ballock » 04 พ.ย. 2010, 13:10

อูฐดำ :lol: :lol: :lol:
แนบไฟล์
DPP_270001 (1).jpg

โพสต์ โดย chawis » 04 พ.ย. 2010, 13:22

โว้ว สวยมากมายอะครับ ดุเชียว หล่อๆเข่มๆ
DZG. Allmountain bike TEAM Fanpage มีให้เข้าไปชมแล้วครับผม ฝากเข้าไปกดlikeให้หน่อยนะค๊าบบบบ แรงน้อยแต่ใจรัก^^ คิกๆๆๆ

http://www.facebook.com/pages/DZG-Dream ... 2792291410

โพสต์ โดย ballock » 04 พ.ย. 2010, 13:29

tam-gixxer เขียน:

ปวดแขนยังไม่หายเลยป๋า :lol: :lol: :lol:
แพ้ได้ไงว๊ะ 10 ทีรวด :cry:

โพสต์ โดย hayachan » 04 พ.ย. 2010, 13:37

ในดวงใจก้อต้อง Top Fuel 9.9 SSL ตัวปีั 2010 ครับ จับคู่้กับ Magura Durin SL 100
อยากเบาในราคาเบาๆ เชิญเข้ามาชมสินค้าที่ร้านของเรานะครับ. Tunning Pedals http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=959