เฟืองเกลียวที่มีฝาล็อคแบบนี้จะถอดมาทาจารบีตัวฟรีข้างใน ยังไงครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

เฟืองเกลียวที่มีฝาล็อคแบบนี้จะถอดมาทาจารบีตัวฟรีข้างใน ยังไงครับ

โพสต์ โดย benclube » 25 ธ.ค. 2019, 17:03

ผมถอดเฟืองมาจากล้อแล้ว จะมาทาจารบีที่ตัว ฟรี ด้านในเฟือง แต่มันมีฝาล็อคเป็นแบบในภาพ จะถอดด้วยวิธีไหนได้บ้างครับ

รูปภาพ

Re: เฟืองเกลียวที่มีฝาล็อคแบบนี้จะถอดมาทาจารบีตัวฟรีข้างใน ยังไงครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 25 ธ.ค. 2019, 17:55

หมุนเกลียวสีขาวออกมา จะเห็นฝาปิดเหมือนเฟืองเกลียวทั่วไป
ถึงตรงนั้นใช้สแปนเนอร์หมุนออกครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: เฟืองเกลียวที่มีฝาล็อคแบบนี้จะถอดมาทาจารบีตัวฟรีข้างใน ยังไงครับ

โพสต์ โดย benclube » 25 ธ.ค. 2019, 17:58

น้องหนึ่ง เขียน:หมุนเกลียวสีขาวออกมา จะเห็นฝาปิดเหมือนเฟืองเกลียวทั่วไป
ถึงตรงนั้นใช้สแปนเนอร์หมุนออกครับ

หมุนเกลียวสีขาวออกมา ใช้เครื่องมืออะไรหมุนได้บ้างครับ

โพสต์ โดย benclube » 26 ธ.ค. 2019, 19:52

benclube เขียน:
น้องหนึ่ง เขียน:หมุนเกลียวสีขาวออกมา จะเห็นฝาปิดเหมือนเฟืองเกลียวทั่วไป

หมุนเกลียวสีขาวออกมา ใช้เครื่องมืออะไรหมุนได้บ้างครับ

ถอดได้แล้วครับ เอาไขควงแบนตอกทวนเข็มนาฬิกา ขอบคุณมากครับผม