เปลี่ยนใบจานหน้าจักรยานต้องเปลี่ยนโซ่ด้วยไหม

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

เปลี่ยนใบจานหน้าจักรยานต้องเปลี่ยนโซ่ด้วยไหม

โพสต์ โดย seven09 » 21 มิ.ย. 2019, 23:45

เดิมใช้สองใบ 38-28t
แล้วเปลี่ยนมาใช้ใบเดียว 40t
จะมีปัญหากับโซ่เดิมมั้ยครับ จะต้องเปลี่ยนโซ่ใหม่ หรือจะต้องต่อความยาวโซ่มั้ยครับ

Re: เปลี่ยนใบจานหน้าจักรยานต้องเปลี่ยนโซ่ด้วยไหม

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 23 มิ.ย. 2019, 01:13

เพิ่มสองฟัน อาจใช้โซ่เดิมพอ ทั้งนี้ต้องวัดถึงจะตอบได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: เปลี่ยนใบจานหน้าจักรยานต้องเปลี่ยนโซ่ด้วยไหม

โพสต์ โดย seven09 » 23 มิ.ย. 2019, 18:43

น้องหนึ่ง เขียน:เพิ่มสองฟัน อาจใช้โซ่เดิมพอ ทั้งนี้ต้องวัดถึงจะตอบได้ครับ

ขอบคุณครับ