ล้อ29ดิส เสือภูเขา แปลงใส่รถเสือหมอบ ดิสได้ไหมครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Undersea
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ล้อ29ดิส เสือภูเขา แปลงใส่รถเสือหมอบ ดิสได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Undersea »

พอดีจะทำเสือหมอบมาปั่นแต่อยาก ประหยัด พอดีมีล้อ 29"เสือภูเขา เหลืออยู่ เลยจะหาแนวทาง หาความรู้จากเพื่อนๆในเวปดูครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ล้อ29ดิส เสือภูเขา แปลงใส่รถเสือหมอบ ดิสได้ไหมครับ

โพสต์ โดย ตาโจ »

มีล้อภูเขาใช้แกนแบบไหน ล้อหมอบใช้แกนแบบไหนหรือครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

Re: ล้อ29ดิส เสือภูเขา แปลงใส่รถเสือหมอบ ดิสได้ไหมครับ

โพสต์ โดย WingMTB »

ผมว่าขายล้อภูเขา แล้วมาซื้อล้อหมอบดิสดีกว่าคับ ล้อภูเขาทั่วไปมีแกน 9หน้า9หลัง กับ 15หน้า12หลัง ยังไม่นับแกนBoostและพวกDH
ส่วนหมอบดิส ส่วนใหญ่แกน12หน้า12หลัง ความกว่าดุมไม่แน่ใจนะคับ
เอาแค่โม่ชิมาโน MTB กับหมอบกว้างไม่เท่ากันคับถ้าผมจำไม่ผิดนะ
หมอบดิส ใบดิสกว่าง 140มม แต่ภูเขา29" ส่วนใหญ่เริ่มที่ 160มม-180มม
ลองดูนะคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”