สอบถามครับ เกียร์ lt woo

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
zatanblue
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: -

สอบถามครับ เกียร์ lt woo

โพสต์ โดย zatanblue »

คือ ผมมีเสือภูเขา ล้อ 29 ชุดเกียร์ Tourney xt 24sp
จะเอาเกียร์ Ltwoo 1x11sp ใส่ได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

Re: สอบถามครับ เกียร์ lt woo

โพสต์ โดย WingMTB »

ผมว่าดีกว่านะถ แต่ก็เลือกจานหน้ากับเฟืองท้ายให้เหมาะกันคุณด้วย ถ้าเข้าแทรกแบบขึ้นเขาบ่อยหน้า 32-34t เฟืองหลังใหญ่ 46t+ ถ้าปั่นแต่ทางเรียบ เอาจานหน้า 36t+ ผมจำไม่ได้ว่าเฟืองท้าย LTwoo ให้อะไรมา แต่เฟืองยี่ห้ออะไรก็ใส่ได้หมดคับ ถ้าโม่ชิมาโน่เหมือนกัน
ปล ถ้าใส่แล้วช่วยมารีวิวเกียร์ให้ฟังหน่อยนะคับ ลื่นไหม ชิฟเตอร์แข็งไหม เคยมีคนบอกว่านุ่มกว่า XT ล๊อค
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”