รองเท้าลำลองติดครีตได้ของยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

รองเท้าลำลองติดครีตได้ของยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ตอนนี้ผมใช้อยู่แค่ keen Commuter2 ค่อนข้างทน ไม่ค่อยมีปัญหาว่าโดนน้ำแล้วขอบยางปลิ้น พื้นพังเพราะออกแบบมาให้ลุยน้ำได้ (แต่ราคาก็สูงอยู่ครับ) อยากได้รองเท้าแบบอื่นที่สวมใส่ลำลองติดครีตได้ในราคาที่ไม่สูงกว่า keen รุ่นนี้ครับ ปรกติใช้ Shimano ลำลองมาก่อนแต่พื้น ขอบยางรอบรองเท้าพังเร็วมาก
เคยเห็น รองเท้าอีกยี่ห้อแนวรองเท้าผ้าใบ DZR เคยมีขายที่ร้าน Bovelo แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหน (แต่ราคาแพงกว่า Keen อีก)
ผมใส่รองเท้าจกย ทั้งตอนปั่นและตอนไม่ได้ปั่นครับเพราะต้องปั่นไปทำงาน ไม่มีรองเท้าเปลี่ยน คือคู่เดียวไปไหนต่อไหนเลย มันจึงสึกถึงเหล็กครีตเร็ว
ขวด

The Power Of Slow Ride
Plammee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09697994สามห้า
Bike: Lynskey,Carrera

Re: รองเท้าลำลองติดครีตได้ของยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

โพสต์ โดย Plammee »

ลองดูรองเท้ายี่ห้อ FIVE TEN สำหรับผมถือว่างานดีทรงสวยใส่สะบาย มีหลายรุ่นแต่ราคาก็เอาเรื่อง แต่จะคุ้มค่าคุ้มราคาหรือเปล่าอันนี้แล้วแต่พฤติกรรมของคนใช้มากกว่า
ลองเข้าไปดูรูปทรงรองเท้าที่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1013747
"Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving."
jabmon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813932099
Bike: Bianchi Impulso, Giant XTC, KHS T20, Commencal meta AM

Re: รองเท้าลำลองติดครีตได้ของยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

โพสต์ โดย jabmon »

ผมเคยใช้ทั้ง keen DZR และ fiveten สรุปว่า keen ใส่สบายสุดครับ สามปีเริ่มขาดก็เปลี่ยนที
ส่วนอักสองยี่ห้อเนื้อรองเท้ามันแข็งใส่แล้วอึดอัด
อัพขาอย่างเดียวจบ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

jabmon เขียน:ผมเคยใช้ทั้ง keen DZR และ fiveten สรุปว่า keen ใส่สบายสุดครับ สามปีเริ่มขาดก็เปลี่ยนที
ส่วนอักสองยี่ห้อเนื้อรองเท้ามันแข็งใส่แล้วอึดอัด
ตกลงซื้อ keen มาครับ รุ่นเดิม พอดีมีช่วงลดราคา สวมสบาย เย็บแน่นหนา แต่ข้อเสียของยี่ห้อรุ่นนี้คือพื้นจะลื่น เวลาเดินเหยียบอะไรที่เปียกหรือผิวมันๆ จะลื่นเอาเรื่องเลย
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”