มีน้ำมันหยดจากปลายโช๊ค แบบนี้โช๊ครั่วใช่ไหมครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

มีน้ำมันหยดจากปลายโช๊ค แบบนี้โช๊ครั่วใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย dpdome32 » 04 พ.ย. 2018, 16:31

ผมจอดรถทั้งไว้ประมาณ 2 สัปดาห์ มีน้ำมันซึมออกมาจากน๊อตตัวนี้ แต่ไม่มากนะครับ ประมาณ 2-3 หยด แบบนี้คืออาการโช๊ครั่วใช่ไหมครับ ควรซ่อมอย่างไรดีครับ
แนบไฟล์

Re: มีน้ำมันหยดจากปลายโช๊ค แบบนี้โช๊ครั่วใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย enter_it » 05 พ.ย. 2018, 11:00

รั่วครับ ต้องถอดเปลี่ยนโอริง

Re: มีน้ำมันหยดจากปลายโช๊ค แบบนี้โช๊ครั่วใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 05 พ.ย. 2018, 23:14

โช้คยี่ห้อรุ่นอะไรครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle