ถ้าเอาบันไดหมอบมาใส่ภูเขาได้มั้ย

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

ถ้าเอาบันไดหมอบมาใส่ภูเขาได้มั้ย

โพสต์ โดย OCha » 17 ส.ค. 2018, 15:56

ตามหัวข้อเลยครับ คือปกติปั่นหมอบอยู่ แต่มีภูเขาอยู่เดิมแล้วตอนนี้เกิดอยากสลับปั่นเลยคิดว่าจะหาบันไดหมอบมาใส่ภูเขาเพื่อจะได้ไม่ต้องซื้อรองเท้าใหม่อีก มันจะผิดกฏมั้ย หรือมันใส่กันได้มั้ยครับ มีท่านใดใส่อยู่รบกวนดูรูปหน่อยครับ

Re: ถ้าเอาบันไดหมอบมาใส่ภูเขาได้มั้ย

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 17 ส.ค. 2018, 16:04

ใส่ได้ครับ แต่บันไดหมอบมันปลดยาก รองเท้าก็เดินยาก เค้าเลยไม่นิยมใส่กับภูเขา

ช่วงนึงเมื่อหลายปีก่อน สมัยที่นิยมเอาภูเขามาแต่งเป็นหมอบ ก็มีหลายคนใช้แบบนี้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: ถ้าเอาบันไดหมอบมาใส่ภูเขาได้มั้ย

โพสต์ โดย MoU » 24 ส.ค. 2018, 13:12

จัดไปครับ ปั่นแต่ทางไม่โหด :D
Wutthichai Kaewkunsri.

โพสต์ โดย WingMTB » 02 ก.ย. 2018, 15:01

คลีตหมอบใส่ได้คับไม่ผิดอะไร แต่มันปลดยาก เดินยาก ปั่นแค่ทางถนนก็คงไม่มีปัญหา ถ้าเข้าป่า เข้าtrackนี้ไม่อยากคิดตอนเดินจุดที่มันปั่นไม่ได้ เท่าที่หัดเข้าป่ากันมากับเพื่อนๆก็ล้มกันทุกคนเพราะปลดตอนเสียหลักไม่ทัน(ขนาดคลีตภูเขายังไม่ทันแล้วคลีตหมอบจะรอดหรอคับ) ไม่ก็ต้องเดินจูง(รองเท้าหมอบเดินบนดินนี้ไม่สนุกเลย)

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ » 03 ก.ย. 2018, 02:38

ผมใช้บันได Touring (คลีตแบบ Shimano MTB) รองเท้าภูเขา กับ MTB
ได้เบากว่า XT แต่จะมีคลีตหน้าเดียว
ปั่นเที่ยวสะดวก ปั่นแข่ง ก็ไม่ค่อย อมโคลนครับ
ปั่นขำ เอาขยะไปทิ้ง ใส่แตะปั่นง่าย
เสียแค่ มีหน้าเดียว ถ้าชินก็ไม่ใช่ปัญหาครับ
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"

โพสต์ โดย kevin » 05 ธ.ค. 2018, 20:44

speed playมาหลายปีแล้วแน่นหนึบ
แนบไฟล์
ID Line....mrsure2020