ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
zippo
ขาประจำ
ขาประจำ

ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

โพสต์ โดย zippo »

รบกวนเรียนถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่า ผมยกสเต็มและแฮนด์ออกมาจากซางโช๊คแล้วใส่กลับ แต่พบว่าเวลาขันสกรูสตาร์นัทลงไปแล้ว ตัวซางไม่แน่นครับ เวลาขยับแฮนด์มันขยับให้ตัวได้ครับ เป็นเพราะอะไรครับ ?????? รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

โพสต์ โดย harukung »

1.ลองเช็คแหวนรองคอ ปกติจะต้องใส่ให้เลยซางมานิดหน่อยเมื่อให้เวลาขันฝาปิดจะได้มีระยะกดครับ
2.อาจจะลืมใส่แหวนอะไรซักอย่างแถวๆลูกปืนคอตัวบนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”