กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย cellsuasing » 14 พ.ค. 2018, 21:25

ตามหัวข้อเลยครับ กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ ปกติปั่นหมอบอยู่ ขอรีวิวคนที่ใช้อยู่เป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Re: กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 15 พ.ค. 2018, 09:49

อยากเข้ามาให้ความเห็นในฐานะที่เคยผ่านตา แต่ไม่ได้ใช้อยู่ก็เลยไม่กล้าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย biggysmall » 15 พ.ค. 2018, 17:53

ผมเคยใช้ครับ ผมปั่นมาหลายรุ่น ก็บอกตรงๆ อารมณ์ก็คล้ายๆกันนะครับ
ผมเคยปั่นทั้ง Scott Scale , SuperFly , Giant XTC

แต่เลือกรถ trek ต้องดูก่อนว่า อยากได้ ล้อขนาดเท่าไหร่
เพราะ TREK size เล็ก 15.5 จะมีแค่ล้อ 27.5
กรณีอยากได้ 27.5 ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้า ปั่น size 17.5 ก็ไม่มีปัญหา กรณีอยากได้ล้อใหญ่ 29