สอบถามเรื่องใบดิสครับ มีใครใช้ใบดิสตัวนี้แล้วบ้างครับ ไม่ทราบมันกินผ้าเบรคไหมครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

สอบถามเรื่องใบดิสครับ มีใครใช้ใบดิสตัวนี้แล้วบ้างครับ ไม่ทราบมันกินผ้าเบรคไหมครับ '

โพสต์ โดย paisolbike » 04 พ.ค. 2018, 23:53

สอบถามหน่อยครับ มีใครใช้ใบดิสตัวนี้แล้วบ้างครับ
ไม่ทราบมันกินผ้าเบรคไหมครับ หมายถึงกินเยอะครับ
แนบไฟล์
PS.B

Re: สอบถามเรื่องใบดิสครับ มีใครใช้ใบดิสตัวนี้แล้วบ้างครับ ไม่ทราบมันกินผ้าเบรคไหมครับ '

โพสต์ โดย Sweethe@rt » 05 พ.ค. 2018, 17:21

ไม่เคยใช้ครับ แต่ดูจากรูปแล้วน่าจะกินผ้าเบรคพอสมควรครับ

Re: สอบถามเรื่องใบดิสครับ มีใครใช้ใบดิสตัวนี้แล้วบ้างครับ ไม่ทราบมันกินผ้าเบรคไหมครับ '

โพสต์ โดย iflytoda » 12 มิ.ย. 2018, 23:15

Sweethe@rt เขียน:ไม่เคยใช้ครับ แต่ดูจากรูปแล้วน่าจะกินผ้าเบรคพอสมควรครับ

สังเกตุยังไงหรอครับ

โพสต์ โดย harukung » 13 มิ.ย. 2018, 08:06

ผมเคยใช้ครับ แต่ไม่นานเกิดอุบัติเหตุใบดิสฟาดต้นไม้คดดัดกลับไม่ได้ทิ้งไปละ เลยไม่ทันรู้ว่ากินผ้าเบรคมั้ย แต่ที่แน่ๆคือเบรคไม่ค่อยจะอยู่ครับน่าจะเป็นเพราะหน้าสัมผัสมันน้อย

โพสต์ โดย MAD_MAX » 15 มิ.ย. 2018, 10:49

เพิ่งลองใช้ครับ ทั้งหน้า-หลัง ได้สัก 200-300 โลล่ะ
เนื่องจากเป็นใบใหม่ ขอบใบดิสมันยังคมอยู่ ใส่ไปแล้วเลยกินผ้าเบรคไปพอสมควร
น้ำหนักเบากว่า BARADIN / BRAKCO นิดหน่อยประมาณใบละ15กรัม หน้าหลังก็เกือบครึ่งขีด
ประสิทธิภาพการเบรค พอใช้ สำหรับทางเรียบ/ทางราบเหลือๆ แต่ถ้าลงแทร็คหรือลงเขาลงดอยไม่น่าจะดี (เทียบกับใบBARADIN/BRAKCO ที่ใช้อยู่อีกคันโดยที่เบรคเป็นSHIMANO รุ่นเดียวกันทั้ง2คัน)

โพสต์ โดย paisolbike » 21 มิ.ย. 2018, 10:54

ผมได้ลองเอามาใช้แล้วครับ เบรคทางแทร็กไม่ค่อยอยู่จริงๆ แรกๆใบมันเหมือนกับคดหน่อยๆ พอใช้ไปก็ดีขึ้น แสดงว่าใบมันอ่อนจริงครับ ที่ใช้ลองเอามาใช้ดูเพราะสีมันสวย ราคาไม่แรง แล้วก็เบาครับ
PS.B

ภาพประจำตัวสมาชิก
PRART
086-856-4794 line id เดียวกัน

โพสต์ โดย PRART » 25 มิ.ย. 2018, 16:11

ดูแล้ว น่าจะกิน แบบอร่อยเลย ครับ
วิ่ง หยุด ตั้งสติ ลุย